ตารางการแข่งขัน ฟุตบอล แอฟริกัน คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2019 หรือฟุตบอล ชิงแชมป์แห่งทวีป แอฟริกัน  พร้อมช่องดูบอลสดผ่าน TrueID  เพียงแค่คุณ สมัครสมาชิก และ เข้าสู่ระบบ  TrueID (วิธีสมัคร คลิก!) คุณก็สามารถติดตามชมแบบสดๆ ทุกคู่ ทุกแมทช์ ครบทั้งฤดูกาล ผ่านทางเว็บไซต์ sport.trueid.net ได้อย่างสบายใจด้วยภาพ และเสียงที่คมชัดระดับ HD แถมยังถูกลิขสิทธิ์อีกด้วย

โปรแกรมถ่ายทอดสด และตารางการแข่งขัน แอฟริกัน เนชั่นส์ คัพ 2019 ที่ประเทศ อียิปต์ ระหว่างวันที่ 21 มิถุนายน – 19 กรกฎาคม 2019

ตารางแข่งขันแอฟริกัน คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2019

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2019
23.00 น. เซเนกัล – เบนิน
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. ไนจีเรีย – แอฟริกาใต้
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2019
23.00 น. ไอเวอรี่โคสต์ – แอลจีเรีย
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. มาดากัสการ์ – ตูนิเซีย
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

 

AP Photo/Ariel Schalit

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2019
23.00 น. โมร็อกโก 1-1 เบนิน (จุดโทษ 1-4)
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. ยูกันดา 0-1 เซเนกัล
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

วันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม 2019
23.00 น. ไนจีเรีย 3-2 แคเมอรูน
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. อียิปต์ 0-1 แอฟริกาใต้
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

วันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม 2019
23.00 น. มาดากัสการ์ 2-2 ดีอาร์ คองโก (จุดโทษ 4-2)
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. แอลจีเรีย 3-0 กินี
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2019
23.00 น. มาลี 0-1 ไอเวอรี่โคสต์
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2
02.00 น. กานา 1-1 ตูนิเซีย (จุดโทษ 4-5)
รับชมได้ทาง :  BeIN Sports 2

AP Photo/Hassan Ammar

รอบแบ่งกลุ่ม

คืนวันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน 2019
03.00 น. อียิปต์ 1-0 ซิมบับเว

วันเสาร์ที่ 22 มิถุนายน 2019
21.30 น. ดีอาร์ คองโก 0-2 ยูกันดา
00
.00 น. ไนจีเรีย 1-0 บุรุนดี
03.00 น. กินี 2-2 มาดากัสการ์

วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน 2019
21.30 น. โมร็อกโก 1-0 นามิเบีย
00
.00 น. เซเนกัล 2-0 แทนซาเนีย
03.00 น. แอลจีเรีย 2-0 เคนย่า

วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2019
21.30 น. ไอเวอรี่โคสต์ 1-0 แอฟริกาใต้
00
.00 น. ตูนิเซีย 1-1 แองโกลา
03.00 น. มาลี 4-1 มอริเตเนีย

คืนวันอังคารที่ 25 มิถุนายน 2019
00.00 น. แคเมอรูน 2-0 กินี บิสเซา
03.00 น. กาน่า 2-2 เบนิน

วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2019
21.30 น. ไนจีเรีย 1-0 กินี
00
.00 น. ยูกันดา 1-1 ซิมบับเว
03.00 น. อียิปต์ 2-0 ดีอาร์ คองโก

วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2019
21.30 น. มาดากัสการ์ 1-0 บุรุนดี
00
.00 น. เซเนกัล 0-1 แอลจีเรีย
03.00 น. เคนย่า 3-2 แทนซาเนีย

AP Photo/Hassan Ammar

วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 2019
21.30 น. ตูนิเซีย 1-1 มาลี
00
.00 น. โมร็อกโก 1-0 ไอเวอรี่โคสต์
03.00 น. แอฟริกาใต้ 1-0 นามิเบีย

วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2019
21.30 น. มอริเตเนีย 0-0 แองโกลา
00
.00 น. แคเมอรูน 0-0 กาน่า
03.00 น. เบนิน 0-0 กินี บิสเซา

วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน 2019
23.00 น. บุรุนดี 0-2 กินี
23.00 น. มาดากัสการ์ 2-0 ไนจีเรีย
02.00 น. ซิมบับเว 0-4 ดีอาร์ คองโก
02.00 น. ยูกันดา 0-2 อียิปต์

วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2019
23.00 น. นามิเบีย 1-4 ไอเวอรี่โคสต์
23.00 น. แอฟริกาใต้ 0-1 โมร็อกโก
02.00 น. แทนซาเนีย 0-3 แอลจีเรีย
02.00 น. เคนย่า 0-3 เซเนกัล

วันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2019
23.00 น. เบนิน 0-0 แคเมอรูน
23.00 น. กินี บิสเซา 0-2 กาน่า
02.00 น. มอริเตเนีย 0-0 ตูนิเซีย
02.00 น. แองโกลา 0-1 มาลี