ตารางแข่งขัน ซีเกมส์ 2019 ที่ประเทศฟิลิปปินส์

 

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2019 ที่ประเทศฟิลิปปินส์ โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย (ทีวีพูล) ซึ่งเป็นการร่วมมือกันของ 5 ช่อง ประกอบด้วย ช่อง 3 HD, ช่อง 5 HD, ช่อง 7 HD, ช่อง 9 MCOT HD และช่อง NBT 2 HD จะรับหน้าที่หมุนเวียนกันถ่ายทอดสดให้แฟนกีฬาได้ตามเชียร์นักกีฬาไทยตลอดการแข่งขัน

ทั้งนี้ การถ่ายทอดสดจะเริ่มจากฟุตบอลชาย นัดแรก ในวันอังคารที่ 26 พ.ย. เป็นวันแรก ก่อนที่จะมีพิธีเปิดการแข่งขันอย่างเป็นทางการในวันเสาร์ที่ 30 พ.ย. 2562 จากนั้น ทีวีพูลจะสลับหมุนเวียนกันถ่ายทอดสด โดยแบ่งการถ่ายทอดสดออกเป็นช่วงเช้าและช่วงบ่าย โดยโปรแกรมการแข่งขันจะมีการอัพเดทให้ทราบในแต่ละวันไปจนกระทั่งถึงพิธีปิดการแข่งขัน ในวันพุธที่ 11 ธันวาคม 2562 ซึ่งจะถ่ายทอดสดทาง ช่อง 3 HD เริ่มตั้งแต่เวลา 17.00 น.

โปรแกรมแข่งขันนักกีฬาไทยและถ่ายทอดสด กีฬาซีเกมส์ 2019

วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2562

พิธีปิดการแข่งขัน เริ่มถ่ายทอดตั้งแต่เวลา 17.00 น. ทางช่อง  ทรูไอดี ซีเกมส์ และ ช่อง 3 HD

 


วันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง NBT 2 HD 

ว่ายน้ำ
07.00 น. ว่ายน้ำ 10 กิโลเมตร ชาย

กรีฑา
07.30 น. วิ่ง 5,000 เมตร หญิง
08.00 น. ทศกรีฑา ชาย
08.20 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.50 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย รอบคัดเลือก

ยิงปืน
08.00 น. ยิงเป้าบิน บุคคลชาย, ทีมชาย

เทเบิลเทนนิส
09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง NBT 2 HD 

ยิวยิตสู
12.30 น. รุ่น 77 กก.ชาย, 94 กก.ชาย, 62 กก.หญิง, 55 กก.หญิง

เทเบิลเทนนิส
13.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
13.45 น. ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ
14.00 น. ทีมเดี่ยวชาย : ไทย – เวียดนาม

จักรยาน
14.00 น. บีเอ็มเอ็กซ์ ฟรีสไตล์ แฟลตแลนด์

วอลเลย์บอล
14.30 น. ทีมชาย นัดชิงอันดับ 3 : ไทย – เมียนมา

บาสเกตบอล
14.45 น. ทีมชาย รอบชิงอันดับ 3
17.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
19.15 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

อินดอร์ฮอกกี้
16.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
18.30 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย

กรีฑา
16.10 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.30 น. เขย่ง ก้าว กระโดด ชาย
16.35 น. ทุ่มน้ำหนัก หญิง
16.45 น. ขว้างจักร ชาย
17.15 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. วิ่งข้ามเครื่องกีดขวาง 3,000 เมตร หญิง
18.05 น. วิ่งข้ามเครื่องกีดขวาง 3,000 เมตร ชาย
19.00 น. วิ่งผลัด 4×400 เมตร หญิง
19.30 น. วิ่งผลัด 4×400 เมตร ชาย


วันจันทร์ที่ 9 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง 5 HD

กรีฑา
05.15 น. เดินทน 20 กิโลเมตร ชาย
07.30 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย
08.00 น. ทศกรีฑา ชาย
08.20 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง รอบคัดเลือก

ยิงปืน
08.00 น. ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง
08.00 น. ยิงเป้าบิน บุคคลชาย

ยิงธนู
08.30 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
09.20 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
12.00 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมผสม
12.40 น. คันธนูโค้งกลับ บุคคลชาย, หญิง

เทเบิลเทนนิส
09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบแรก : ไทย – เมียนมา
09.40 น. หญิงเดี่ยว รอบแรก : ไทย – เวียดนาม

เซปักตะกร้อ
09.00 น. ทีมเดี่ยวหญิง รอบแรก : ไทย – เวียดนาม
10.00 น. ทีมเดี่ยวชาย รอบแรก : ไทย – สิงคโปร์

ว่ายน้ำ
09.20 น. รอบคัดเลือก :  กบ 100 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย, ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง

 

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ ช่อง 9 MCOT HD

อินดอร์ฮอกกี้
12.30 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
14.30 น. ทีมชายรอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์

เทควันโด
12.45 น. รุ่น 46 กก.หญิง : ไทย – เมียนมา
13.00 น. รุ่น 58 กก.ชาย : ไทย – ติมอร์เลสเต
13.30 น. รุ่น 49 กก.หญิง : ไทย –  อินโดนีเซีย
13.45 น. รุ่น 69 กก.ชาย : ไทย – เมียนมา

แบดมินตัน
14.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
15.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย

บาสเกตบอล
14.45 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม

มวยสากล รอบชิงชนะเลิศ
14.30 น. รุ่น 54 กก.หญิง : ไทย – เวียดนาม
15.45 น. รุ่น 60 กก.หญิง : ไทย – ฟิลิปปินส์
16.45 น. รุ่น 52 กก.ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์
17.15 น. รุ่น 56 กก.ชาย : ไทย – เวียดนาม
17.45 น. รุ่น 60 กก.ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์
18.45 น. รุ่น 69 กก.ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์
19.45 น. รุ่น 81 กก.ชาย : ไทย – เวียดนาม

กรีฑา
16.50 น. พุ่งแหลน ชาย
17.25 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.40 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.05 น. วิ่ง 800 เมตร หญิง
18.10 น. กระโดดสูง หญิง
18.30 น. ขว้างจักร หญิง
18.40 น. วิ่ง 800 เมตร ชาย
19.05 น. วิ่งผลัด 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.05 น. วิ่งผลัด 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอล
17.00 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม

ว่ายน้ำ
18.00 น. รอบชิงชนะเลิศ : ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง, ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย, กบ 100 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 50 เมตร ชาย, ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง, ผลัดผสม 4×100 เมตร ชาย

 


วันอาทิตย์ที่ 8 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง NBT 2 HD 

กรีฑา
05.30 น. เดินทน 10 กม.หญิง
07.30 น. วิ่ง 10,000 เมตร หญิง
08.00 น. สัตตกรีฑา หญิง
08.20 น. วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
09.00 น. วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
09.30 น. วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
09.50 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบคัดเลือก

กอล์ฟ
06.00 น. ทีมชาย, ทีมหญิง รอบสุดท้าย

จักรยาน
08.00 น. แมสสตาร์ท ทีมชาย, บุคคลชาย

ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก : กบ 50 เมตร ชาย, ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง, เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย, เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย, ผลัดผสม 4×100 เมตร หญิง

ยิงธนู
08.30 น. ธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
09.20 น. ธนูโค้งกลับ ทีมชาย
12.00 น. ธนูโค้งกลับ ทีมผสม

ฟันดาบ
09.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
09.45 น. เอเป้ ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ ช่อง 7 HD

เทควันโด
12.00 น. รุ่น 57 กก.หญิง, 68 กก.ชาย, 74 กก.ชาย, 87 กก.ชาย, 62 กก.หญิง

แบดมินตัน
12.05 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
13.05 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
13.45 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
13.45 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
14.30 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
14.30 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย

มวยสากล
14.00 น. รอบรองชนะเลิศ รุ่นฟลายเวท 51 กก.หญิง, ฟลายเวท 52 กก. ชาย, ไลท์เวท 60 กก.ชาย, ไลท์เฮฟวี่เวท 81 กก.ชาย

มวยไทย
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ รุ่น 48 กก.ชาย, 45 กก.หญิง, 54 กก.ชาย, 63.5 กก.ชาย

เซปักตะกร้อ
15.00 น. ทีมเดี่ยว หญิง รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย
15.00 น. ทีมเดี่ยว ชาย รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
16.00 น. ทีมเดี่ยว ชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

กรีฑา
16.00 น. พุ่งแหลน หญิง, กระโดดไกล หญิง, ขว้างจักร หญิง
16.20 น. วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
16.30 น. วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
16.40 น. วิ่ง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.50 น. วิ่ง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.40 น. กระโดดสูง ชาย
18.15 น. ขว้างค้อน หญิง
18.25 น. ทุ่มน้ำหนัก ชาย
18.45 น. วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.10 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ : กบ 50 เมตร ชาย, ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง, เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย, เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย, ผลัดผสม 4×100 เมตร หญิง

วอลเลย์บอล
17.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์

ฟุตบอลหญิง
19.00 น. รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม

 


วันเสาร์ที่ 7 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง 5 HD

กรีฑา
07.30 น. สัตตกรีฑา หญิง
07.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.15 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก

จักรยาน
08.00 น. ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล

ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก : ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย, ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง, กบ 200 เมตร ชาย, กรรเชียง 100 เมตร หญิง, กรรเชียง 50 เมตร ชาย

ยูโด
08.00 น. ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย -มาเลเซีย
08.00 น. ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย -มาเลเซีย

ยิงธนู
08.15 น. ธนูทดกำลัง บุคคลชาย, บุคคลหญิง
12.15 น. ธนูทดกำลัง ทีมชาย, ทีมหญิง

เซปักตะกร้อ
08.30 น. ทีมชุด ชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

รักบี้
08.40 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย
09.40 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – สิงคโปร์

ฟันดาบ
09.00 น. เอเป้ ทีมหญิง
10.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย

เทเบิลเทนนิส
09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
12.30 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

เทนนิส
10.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

 

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ  ช่อง 5 HD

เทควันโด
12.00 น. ท่ารำ บุคคลชาย, บุคคลหญิง
13.50 น. ท่ารำ คู่ผสม
14.40 น. ท่ารำ ทีมชาย, ทีมหญิง
16.00 น. ท่ารำ ฟรีสไตล์ บุคคลชาย, บุคคลหญิง, ทีมผสม

อินดอร์ฮอกกี้
13.15 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย
15.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

เทนนิส
14.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

มวยไทย
14.00 น. รอบรองชนะเลิศ รุ่น 45 กก. หญิง, รุ่น 54 กก. ชาย, รุ่น 48 กก. ชาย, รุ่น 63.5 กก. ชาย

แบดมินตัน
14.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
15.05 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
15.05 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
15.40 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
15.40 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
16.20 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
17.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
17.40 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์

วอลเลย์บอล
14.30 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – เวียดนาม

กรีฑา
16.30 น. พุ่งแหลน ชาย
16.45 น. กระโดดไกล ชาย
16.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.10 น. วิ่ง 10,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.15 น. ขว้างค้อน ชาย
18.30 น. เขย่งก้าวกระโดด หญิง
18.50 น. ผลัดทีมผสม 4×400 เมตร

บาสเกตบอล
17.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

ว่ายน้ำ
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ : ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง, ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย, ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง, กบ 200 เมตร ชาย, กรรเชียง 100 เมตร หญิง, กรรเชียง 50 เมตร ชาย

แฮนด์บอลชายหาด
18.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย


 

ศุกร์ที่ 6 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ ช่อง NBT 2 HD 

กรีฑา
05.00 น. วิ่งมาราธอนชาย-หญิง

ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก : ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง, ผีเสื้อ 100 เมตรชาย, กบ 50 เมตรหญิง, กรรเชียง 200 เมตรชาย, กรรเชียง 200 เมตรหญิง, ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรชาย

โบว์ลิ่ง
08.00 น. ประเภททีม 4 คน ชาย-หญิง

เซปักตะกร้อ
08.30 น. ทีมเดี่ยว ชาย รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย

เทนนิส
09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม
10.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

เปตอง
09.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย

เบสบอล
10.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – กัมพูชา

อีสปอร์ต
10.15 น. ฮาร์ทสโตน : ไทย – เวียดนาม

เทเบิลเทนนิส
10.20 น. ชายคู่ รอบ 16 คน : ไทย – ฟิลิปปินส์

กระโดดน้ำ
11.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตรหญิง

วอลเลย์บอล
12.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม : ไทย – เมียนมา

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง ทรูไอดี ซีเกมส์ และ ช่อง 3 HD

อินดอร์ฮอกกี้
13.15 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – กัมพูชา

เซปักตะกร้อ
13.30 น. ทีมชุดชาย รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์

แบดมินตัน
16.00 น. หญิงคู่ รอบแรก : ไทย – เวียดนาม
17.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
17.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย -เมียนมา

บาสเกตบอล
17.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย

มวยสากล
17.00 น. รุ่นไลท์เวต หญิง : ไทย – เวียดนาม
17.15 น. รุ่นเวลเตอร์เวต ชาย : ไทย -อินโดนีเซีย

ว่ายน้ำ
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ : ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง, ผีเสื้อ 100 เมตรชาย, กบ 50 เมตรหญิง, กรรเชียง 200 เมตรชาย, กรรเชียง 200 เมตรหญิง, ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรชาย


วันพฤหัสบดีที่ 5 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทาง ช่อง NBT 2 HD และ ทรูไอดี ซีเกมส์

กอล์ฟ
07.00 น. ประเภทบุคคลชาย-หญิง รอบ 2

แบดมินตัน
08.00 น. คู่ผสม รอบแรก : ไทย – เมียนมา
08.00 น. คู่ผสม รอบแรก : ไทย – กัมพูชา
09.00 น. ชายเดี่ยว รอบแรก : ไทย – เมียนมา

ยิงปืน
08.00 น. ทีมผสม ปืนยาวอัดลม 10 เมตร
08.00 น. ทีมผสม ปืนยาวพาดแท่น

ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
08.25 น. กรรเชียง 50 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.30 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
08.35 น. กบ 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.50 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
09.05 น. ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก

ปันจักสีลัต
08.00 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.ชาย
08.00 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.หญิง

โบว์ลิ่ง
08.00 น. ประเภทคู่ผสม

ยิงธนู
08.00 น. ธนูโค้งกลับ รอบคัดเลือก ชาย-หญิง

ฟันดาบ
09.00 น. เซเบอร์ บุคคลหญิง
10.00 น. เอเป้ บุคคลชาย

เทนนิส
09.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
09.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
10.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม
10.30 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – เวียดนาม

บาสเกตบอล
11.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – กัมพูชา

ยูโด
12.00 น. รุ่น 52 กก.หญิง, 66 กก. ชาย, 81 กก.ชาย

อีสปอร์ต
13.00 น. สตาร์คราฟท์ II : ไทย – เวียดนาม
16.15 น. ฮาร์ทสโตน : ไทย – อินโดนีเซีย

วอลเลย์บอลชายหาด
13.00 น. ทีมหญิง : ไทย 1 – อินโดนีเซีย 1
13.50 น. ทีมหญิง : ไทย 2 – อินโดนีเซีย 2
16.30 น. ทีมชาย : ไทย 1 – ฟิลิปปินส์ 1
17.20 น. ทีมชาย : ไทย 2 – ฟิลิปปินส์ 2

มวยสากล
14.45 น. รุ่นฟลายเวท ชาย : ไทย – ลาว
15.15 น. รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท : ไทย – อินโดนีเซีย
17.15 น. รุ่นไลท์เวท ชาย : ไทย – กัมพูชา

ฟุตบอล
15.00 น. ทีมชาย นัดสุดท้าย กลุ่มบี : ไทย – เวียดนาม
19.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ : ไทย – เมียนมา

วอลเลย์บอล
17.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์

ว่ายน้ำ
17.00 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.20 น. กรรเชียง 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.25 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.50 น. กบ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.30 น. ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้น้ำแข็ง
18.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – สิงคโปร์


วันพุธที่ 4 ธันวาคม 2562
ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดทาง  ช่อง NBT 2 HD 

กอล์ฟ
07.00 น. ประเภทบุคคลชาย, บุคคลหญิง

เทนนิส
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย
09.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
10.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

โบว์ลิ่ง
08.00 น. ชายคู่  รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ
08.00 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
08.20 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
08.35 น. กบ 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
08.45 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
09.00 น. กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
09.10 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
09.20 น. ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก

บิลเลียด
09.00 น. พูล 10 ลูก หญิง
12.00 น. พูล 10 ลูก ชาย

เปตอง
09.00 น. ประเภททีมชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ประเภททีมหญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ

ฟันดาบ
09.00 น. ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง
10.30 น. ประเภทฟอยล์ บุคคลชาย

ซอฟต์บอล 
10.30 น. ทีมหญิง : ไทย – ฟิลิปปินส์

ยูโด
12.00 น. ประเภทท่าทุ่มมาตฐานชาย-หญิง

  • ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดทาง ช่อง 9 MCOT HD

    โบว์ลิ่ง
    13.00 น. ประเภท หญิงคู่  รอบชิงชนะเลิศ

บาสเกตบอล
13.15 น. ทีมชาย : ไทย – อินโดนีเซีย
17.00 น. ทีมหญิง : ไทย – มาเลเซีย

ซอฟต์บอล 
13.00 น. ทีมชาย : ไทย – อินโดนีเซีย

สนุกเกอร์
15.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
15.00 น. พูล 9 ลูก หญิง

มวยสากล
14.30 น. รุ่น 48 กก. หญิง :  ไทย – ฟิลิปปินส์
18.00 น. รุ่น 56 กก. ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์

ฟันดาบ
16.20 น. เอเป้ บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.40 น. ฟอยล์ บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก
15.00 น. ม้ากระโดด ชาย
15.30 น. คานทรงตัว หญิง
16.30 น. บาร์คู่ ชาย
17.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง
17.30 น. บาร์คู่ ชาย

ฮอกกี้ในร่ม
14.45 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – เมียนมา

ว่ายน้ำ
17.00 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.15 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.25 น. กบ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.50 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.25 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.35 น. ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ


วันอังคารที่ 3 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น.  ถ่ายทอดสดทาง  ช่อง 5 HD

แบดมินตัน
09:00 ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

เทนนิส
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย
09.30 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
11.30 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

ยิงปืน
08.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง

โบว์ลิง
08.00 น. ประเภท บุคคลหญิง

ลอว์นโบวล์
08.00 น. ทีมชาย 4 คน : ไทย – มาเลเซีย
08.00 น. ทีมหญิง 3 คน : ไทย – สิงคโปร์

วอลเลย์บอลชายหาด
08.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย 1 – สิงคโปร์ 1
08.50 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย 2 – สิงคโปร์ 2

เปตอง
08.30 น. ทีมหญิง 3 คน : ไทย – ลาว

หมากรุกสากล
09.00 น. ประเภทบุคคล ชาย, หญิง

บิลเลียด-สนุกเกอร์
09.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
12.00 น. สนุกเกอร์ ประเภทคู่ ชาย

ปันจักสีลัต
09.00 น.  ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.ชาย
09.00 น.  ประเภทต่อสู้ รุ่น 50 กก.หญิง
09.00 น.  ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก.ชาย

ฟันดาบ
09.00 น. ประเภทฟอยล์ บุคคล หญิง
10.30 น. ประเภทเซเบอร์ บุคคล ชาย

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7 HD

ฟุตบอลชาย
รอบแรก นัดที่ 4 กลุ่มบี
15.00 น.  ไทย – ลาว ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7 HD
19.00 น. อินโดนีเซีย – บรูไน
19.00 น. สิงคโปร์ -เวียดนาม

วอลเลย์บอล
14.30 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย

โบว์ลิง
13.00 น. ประเภท บุคคลชาย

ฮอกกี้ น้ำแข็ง
14.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

ไอซ์สเก็ต
15.30 น. ประเภทช็อตแทร็ค 1,000 เมตร ชาย
15.45 น. ประเภทช็อตแทร็ค 1,000 เมตร หญิง

ยิมนาสติก
15.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย
15.30 น. ม้าคู่ หญิง
16.30 น. ม้าหมุน ชาย
17.00 น. บาร์ต่างระดับ หญิง
17.30 น. ห่วงนิ่ง ชาย

วูซู
15.28 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก. ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์

วอลเลย์บอลชายหาด
16.30 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 1 – ฟิลิปปินส์ 1
17.20 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 2 – ฟิลิปปินส์ 2


วันจันทร์ที่ 2 ธันวาคม 2562

ช่วงเช้า เวลา 09.00 – 12.00 น.  ถ่ายทอดสดทาง  ช่อง NBT 2 HD 

ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 5 HD  

บาสเกตบอล 3×3
08.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย
09.40 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
10.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย
12.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – เมียนมา

แบดมินตัน
08.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
14.30 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

วอลเลย์บอลชายหาด
08.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 1 – เวียดนาม 1
08.50 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 2 – เวียดนาม 2

ยิงปืน
08.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 ม. ชาย
09.00 น. ปืนสั้น พีพีซี บุคคล ชาย
09.00 น. ปืนยาวพาดแท่น Light Varmint

วูซู
08.00 น. ประเภทยุทธลีลา บุคคล ชาย
14.00 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก.ชาย

เทนนิส
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบสอง : ไทย – มาเลเซีย
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบสอง : ไทย – สิงคโปร์
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบสอง : ไทย – อินโดนีเซีย
13.00 น.  คู่ผสม รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
13.00 น.  คู่ผสม รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

จักรยาน
09.30 น. ดาวน์ฮิลล์ หญิง
09.50 น. ดาวน์ฮิลล์ ชาย

วอลเลย์บอล 
11.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม : ไทย – สิงคโปร์

ยิมนาสติก
13.00 น.  ยิมนาสติกศิลป์ ประเภททีม

ฟุตบอลหญิง
15.00 น. รอบแรก นัดที่สอง : ไทย – อินโดนีเซีย

 


 

วันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคม 2562

ฟุตบอลชาย
15:00 น. รอบแรก กลุ่มบี นัดที่สาม : ไทย – สิงคโปร์ ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 3 HD

แบดมินตัน
14.00 น. ประเภททีมชาย : ไทย – กัมพูชา

วอลเลย์บอลชายหาด
08.00 น. ทีมชาย  : ไทย – กัมพูชา
13.00 น. ทีมหญิง : ไทย – สิงคโปร์

เทนนิส
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบแรก
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบแรก
08.00 น. คู่ผสม รอบแรก

บาสเกตบอล 3×3
08.00 น. ทีมหญิง  : ไทย – อินโดนีเซีย
08.20 น. ทีมชาย : ไทย – เวียดนาม
09.20 น. ทีมหญิง  : ไทย – เมียนมา

โปโลน้ำ
13.00 น. ทีมหญิง: ไทย – ฟิลิปปินส์
16.00 น. ทีมชาย : ไทย – สิงคโปร์

จักรยาน
08.00 น. จักรยานเสือภูเขา หญิง
12.00 น. จักรยานเสือภูเขา ชาย

เน็ตบอล
16.00 น. ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์

คูราช
12.00 น.  รุ่น 52 กก. หญิง, 57 กก. หญิง, 63 กก.หญิง, มากกว่า 90 กก.ชาย

ลอว์นโบวล์
13.00 น. ประเภทชายคู่, ทีมชาย 3 คน, ทีมชาย 4 คน
13.00 น. ประเภทหญิงคู่, ทีมหญิง 3 คน, ทีมหญิง 4 คน

ทวิกีฬา-ไตรกีฬา
05.00 น. ไตรกีฬา ชาย
07.00 น. ไตรกีฬา หญิง
14.00 น. ทวิกีฬา ชาย
14.20 น. ทวิกีฬา หญิง

ฟลอร์บอล
11.00 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
17.00 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์

สควอช
09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบแรก
09.45 น. ชายเดี่ยว รอบแรก

ฮอกกี้น้ำแข็ง
14:00 น.  ทีมชาย :  ไทย – อินโดนีเซีย


วันเสาร์ที่ 30 พฤศจิกายน 2562

18.30 น. พิธีเปิดการแข่งขัน

ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 5 HD, ช่อง 9 MCOT HD , ช่อง NBT 2 HD  และ แอป TrueID



วันศุกร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2562 

วอลเลย์บอลชายหาด
08.00 น. ทีมชาย : ไทย พบ เวียดนาม

โปโลน้ำ
09.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ สิงคโปร์

ไอซ์ สเก็ต และ ฟิกเกอร์ สเก็ต
15.15 น. ประเภทหญิงเดี่ยว : ฐิตา ล่ำซำ, ฑีฆรี ศิลปอาชา
16.40 น. ประเภทชายเดี่ยว : ไมคาห์ ไคย์ ลินเน็ตต์


วันพฤหัสบดีที่ 28 พฤศจิกายน 2562 
ฟุตบอล
15.oo น. ทีมชาย รอบแรก นัดที่สอง : ไทย พบ บรูไน ถ่ายทอดสดช่อง 9 MCOT HD

โปโลน้ำ
09.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ ฟิลิปปินส์
18.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย พบ ฟิลิปปินส์

ฟลอร์บอล
09.00 น. ทีมหญิง รอบแรก :  ไทย พบ อินโดนีเซีย
15.00 น.  ทีมชาย รอบแรก :  ไทย พบ อินโดนีเซีย

เน็ตบอล
14.00 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ สิงคโปร์


วันพุธที่ 27 พฤศจิกายน 2562
ฟลอร์บอล
09.00 น. ทีมหญิง รอบแรก :  ไทย พบ สิงคโปร์
15.00 น.  ทีมชาย รอบแรก :  ไทย พบ สิงคโปร์

โปโลน้ำ
16.00 น.  ทีมชาย รอบแรก : ไทย พบ อินโดนีเซีย

เน็ตบอล
16.00 น.  ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ ฟิลิปปินส์


วันอังคารที่ 26 พฤศจิกายน 2562
ฟุตบอล
15.00 น. ทีมชาย รอบแรก :  ไทย พบ อินโดนีเซีย ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7 HD
15.00 น. ทีมหญิง รอบแรก :  ไทย พบ เวียดนาม

เน็ตบอล
14.00 น.  ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ บรูไน

โปโลน้ำ
09.00 น.  ทีมหญิง รอบแรก : ไทย พบ สิงคโปร์
16.00 น.  ทีมชาย รอบแรก : ไทย พบ มาเลเซีย

ฟลอร์บอล
12.00 น.  ทีมหญิง รอบแรก :  ไทย พบ ฟิลิปปินส์
18.00 น. ทีมชาย รอบแรก :  ไทย พบ ฟิลิปปินส์


วันจันทร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2562
ฟลอร์บอล
09.00 น.  ทีมหญิง รอบแรก :  ไทย พบ มาเลเซีย
15.00 น. ทีมชาย รอบแรก :  ไทย พบ มาเลเซีย

 

ซีเกมส์ 2019

ข่าวที่เกี่ยวข้องซีเกมส์ 2019