รีเซต
ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)
EkkEReport
25 พฤษภาคม 2567 ( 20:30 )
673

ศึกแบดมินตัน เอชเอสบีซี บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 500 "เปอโรดัว มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024" จะทำการแข่งขันกัน ระหว่างวันที่ 21-26 พฤษภาคมนี้ ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยแฟนๆ สามารถรับชมเกมการแข่งขัน พร้อมส่งใจเชียร์นักกีฬาไทย แบบสดๆ ได้ทาง TrueVisions และ TrueID

  • รายการ : แบดมินตัน เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 500 "เปอโรดัว มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024" รอบรองชนะเลิศ
  • วัน/เวลาแข่งขัน : วันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2567 เริ่มแข่งขันคู่แรก เวลา 12.00 น.
  • สนาม : เอเซียต้า อารีน่า, กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
  • ถ่ายทอดสด : True Sports 7 , SPO TV1

ศึกแบดมินตัน เอชเอสบีซี บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 500 รายการ "เปอโรดัว มาเลเซีย มาสเตอร์ส 2024" (PERODUA Malaysia Masters 2024) ที่สนาม เอเซียต้า อารีน่า กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 21-26 พฤษภาคม 2567 ชิงเงินรางวัลรวม 420,000 เหรียญสหรัฐ

โดยรายการนี้ มีนักตบลูกขนไก่ไทยลงแข่งขันกันอย่างคับคั่ง นำทัพโดย "เมย์" รัชนก อินทนนท์"หมิว" พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ และ "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ ในประเภทหญิงเดี่ยว, "กัน" กันตภณ หวังเจริญ และ "อิคคิว" พณิชพล ธีระรัตน์สกุล ในประเภทชายเดี่ยว, "เกน" ลักษิกา กัลละหะ กับ "จ๋อมแจ๋ม" ผไทมาศ เหมือนวงศ์ ในประเภทหญิงคู่, "พี" พีรัชชัย สุขพันธ์ กับ "โอโม่" พรรคพล ธีระรัตน์สกุล ในประเภทชายคู่ รวมทั้ง "ไตเติ้ล" รุษฐนภัค อูปทอง กับ "เจน" เฌอย์นิชา สุดใจประภารัตน์ ในประเภทคู่ผสม

สำหรับ วันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2567 เป็นการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ โดยทัพนักกีฬาไทยมีโปรแกรมการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

ผลและโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย

วันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2567

รอบรองชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 7 , SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงเดี่ยวปูซาร์ลา เวนกาตา สินธุ (อินเดีย)2-1 (13-21,21-16,21-12)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)

 

วันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2567

รอบ 8 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-1 (21-12,21-23,21-16)ปูตรี กุสุมา วาร์ดานี่ (อินโดนีเซีย)

 

วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤษภาคม 2567

รอบ 16 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-0 (21-10,21-14)โก๊ะ จิน เหว่ย (มาเลเซีย)
7ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-18,21-13)พณิชพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1หญิงเดี่ยวปูตรี กุสุมา วาร์ดานี่ (อินโดนีเซีย)2-0 (21-19,21-19)รัชนก อินทนนท์ (ไทย)
7ชายคู่โก๊ะ เซะ เฟย - นูร์ อิซซุดดิน (มาเลเซีย)2-0 (21-17,21-12)พีรัชชัย สุขพันธ์ - พรรคพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9หญิงคู่ลี ยู ลิม - ชิน เซือง ชาน (เกาหลีใต้)2-0 (21-17,21-14)ลักษิกา กัลละหะ - ผไทมาศ เหมือนวงศ์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวเกา ฟาง เจี๋ย (จีน)2-0 (21-19,22-20)พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)

 

วันพุธที่ 22 พฤษภาคม 2567

รอบแรก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1คู่ผสมเฉิน ตัง เจี๋ย - โตห์ อี เหว่ย (มาเลเซีย)2-0 (21-12,21-14)พรรคพล ธีระรัตน์สกุล - ผไทมาศ เหมือนวงศ์ (ไทย)
4คู่ผสมตัน เคียน เม้ง - ไล่ เป่ย จิง (มาเลเซีย)2-1 (21-16,17-21,21-19)รุษฐนภัค อูปทอง - เฌอย์นิชา สุดใจประภารัตน์ (ไทย)
5หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-13,21-14)เธต ทาร์ ธูซาร์ (เมียนมา)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9ชายคู่ พีรัชชัย สุขพันธ์ - พรรคพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)2-0 (21-11,21-16)ลอว์ ชุค ฮิม - เยิง ชิง ชอย (ฮ่องกง)
12หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (21-18,21-16)หวง ยู-ฮซุน (ไต้หวัน)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4ชายเดี่ยวพณิชพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)2-1 (21-16,10-21,21-19)ชิ ยู่ เจิน (ไต้หวัน)
7หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-1 (21-12,14-21,21-16)ลีเน่ ฮอยจ์มาร์ก เคียร์สเฟลด์ท (เดนมาร์ก)
13ชายเดี่ยวอึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง)2-0 (21-19,21-13)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)

 

วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567

รอบคัดเลือก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2ชายเดี่ยวพณิชพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)2-0 (21-10,21-16)ชาน หยิน ชาค (ฮ่องกง)
5คู่ผสมคิม ยอง ฮยอก - ลี ยู ลิม (เกาหลีใต้)2-0 (21-12,21-11)เหนือดวง มังกรลอย - อทิตยา โปวานนท์ (ไทย)
6ชายเดี่ยวพณิชพล ธีระรัตน์สกุล (ไทย)2-1 (23-21,16-21,21-17)อยุช เชตตี้ (อินเดีย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4ชายคู่ลอว์ ชุค ฮิม - เยิง ชิง ชอย (ฮ่องกง)2-0 (21-9,21-13)พงศกร ทองคำ - วงศธร ทองคำ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4ชายคู่หมิง ฉี ลู่ - ตัง ไค เว่ย (ไต้หวัน)2-0 (21-10,21-10)สิรวิชญ์ โสทน - ณัฐพัฒน์ ตฤณขจี (ไทย)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
5คู่ผสมเว่ย ชุน เว่ย - นิโคล กอนซาเลส ชาน (ไต้หวัน)2-0 (21-17,21-12)ทรงพล แซ่ม้า - ปริณดา พัฒนวริทธิพันธ์ (ไทย)

 

รอบแรก

คอร์ทที่ 2 : คู่ที่ 7 เริ่มแข่งขัน เวลา 15.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9หญิงคู่ชาง ชิง ฮุย - หยาง ชิง ตุน (ไต้หวัน)2-0 (21-11,21-9)อรณิชา จงสถาพรพันธุ์ - สุกฤตา สุวะไชย (ไทย)
10หญิงคู่ซิมราน ซิงไฮ - ริติกา ธาเคอร์ (อินเดีย)2-0 (21-14,21-13) พัทธรินทร์ เอี่ยมวารีศรีสกุล - ณปภากร ตุงคะสถาน (ไทย)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่ที่ 7 เริ่มแข่งขัน เวลา 15.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9หญิงคู่ลักษิกา กัลละหะ - ผไทมาศ เหมือนวงศ์ (ไทย)2-1 (21-16,12-21,26-24)ฮู หลิง ฟาง - หลิน เสี่ยว หมิน (ไต้หวัน)
11หญิงคู่ฟรานเชสก้า คอร์เบตต์ - อัลลิสัน ลี (สหรัฐอเมริกา)2-0 (21-14,21-6)ปริณดา พัฒนวริทธิพันธ์ - อทิตยา โปวานนท์ (ไทย)

 

"เอกกี้รีพอร์ต"

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

วิธีการดูบอลพรีเมียร์ลีก 2023/24 ที่ TrueID : แพ็กเกจชมครบทุกคู่!
เคล็ดลับการรับชมพรีเมียร์ลีกให้มันส์จุใจในทุกช่องทาง คลิกเลย!

ยอดนิยมในตอนนี้

สิทธิประโยชน์แนะนำ