คิดถึงบ้าน!! โค้ชอ๊อด หยิบกีตาร์ ครวญเพลง "สุดใจ" ฝากแฟนๆ (มีคลิป)
![คิดถึงบ้าน!! โค้ชอ๊อด หยิบกีตาร์ ครวญเพลง "สุดใจ" ฝากแฟนๆ (มีคลิป)](https://avatar.dmpcdn.com/p320x320/default.png)
22 ธันวาคม 2558 ( 18:05 )
1.7K
ไม่ธรรมดาจริงๆ สำหรับ “โค้ชอ๊อด” เกียรติพงษ์ รัชตเกรียงไกร ยอดโค้ชขวัญใจชาวไทยของ ทีมวอลเลย์บอลสาวทีมชาติไทย ที่ล่าสุด มีการอัดคลิปการเล่นกีตาร์ ร้องเพลงครวญสดๆ ในเพลงสุดกินใจอย่าง “สุดใจ” ของ “ปู” พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ นักร้องเพื่อชีวิตคนดัง ระหว่างที่กำลังทำหน้าที่ผู้ฝึกสอนให้กับสโมสร ปักกิ่ง ออโตโมบิล เวิร์คส์ ในศึกไชนิส วอลเลย์บอลลีก ประเทศจีน
เพลงเพราะๆจากโค้ชที่รักของพวกเราครับ ลองฟังดูนะครับ แอดมินได้รับคลิปนี้จากเพื่อนชาวจีนเมื่อสักครู่ที่ผ่านมา ฟังแล้วน้ำต…
Posted by เกียรติพงษ์ รัชตเกรียงไกร on Sunday, 20 December 2015