จับติ้ว "ช้าง เอฟเอ คัพ 2018" เสือป่าราชา-พลังเพลิง ลิ่วรอบ 64 ทีมสุดท้าย

จับติ้ว "ช้าง เอฟเอ คัพ 2018" เสือป่าราชา-พลังเพลิง ลิ่วรอบ 64 ทีมสุดท้าย
armcasanova
21 มี.ค. 61
2.5K

พล.ต.ท.พิสัณห์ จุลดิลก เลขาธิการสมาคมฯ เป็นประธานพิธีจับสลากรอบคัดเลือก ช้าง เอฟเอ คัพ 2018 ในรอบคัดเลือก ได้มีสโมสรจาก เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ (ไทยลีก 2), ออมสิน ลีก โปร (ไทยลีก 3), ออมสิน ลีก (ไทยลีก 4) และไทยแลนด์ อเมเจอร์ลีก หรือลีกสมัครเล่นเข้าร่วมแข่งขัน

วันที่ 21 มีนาคม 2561 เวลา 13.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 24 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา การกีฬาแห่งประเทศไทยฯ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และ บริษัท ไทยลีก จำกัด ร่วมกันจัดพิธีจับสลาก ช้าง เอฟเอ คัพ ฤดูกาล 2018 ขึ้น

ภายในงานได้รับเกียรติจาก พล.ต.ท.พิสัณห์ จุลดิลก เลขาธิการสมาคมฯ, ลัขณานันท์ ลักษมีธนานันต์ อุปนายกบริหารฝ่ายอำนวยการบัญชีและการเงิน, กรวีร์ ปริศนานันทกุล รองประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายจัดการแข่งขัน บริษัท ไทยลีก จำกัด, มร. เบนจามิน ตัน รองประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายควบคุมการแข่งขัน บริษัท ไทยลีก จำกัด และผู้อำนวยการคลับไลเซนซิ่งสมาคมฯ และ วรงค์ ทิวทัศน์ เลขานุการฝ่ายจัดการแข่งขัน บริษัท ไทยลีก จำกัด ร่วมเป็นประธานในการจับสลาก

โดยในรอบคัดเลือก ได้มีสโมสรจาก เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ (ไทยลีก 2), ออมสิน ลีก โปร (ไทยลีก 3), ออมสิน ลีก (ไทยลีก 4) และไทยแลนด์ อเมเจอร์ลีก หรือลีกสมัครเล่นเข้าร่วมแข่งขัน

สำหรับผลการประกบคู่รอบคัดเลือกมีดังต่อไปนี้

เมืองเลย ยูไนเต็ด พบ ราชประชา
สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี พบ ศรีสะเกษ เอฟซี
สุรินทร์ ซิตี้ พบ นครแม่สอด ยูไนเต็ด
นครราชสีมา ห้วยแถลงฯ พบ ปัวแลนด์ เอฟซี
เมืองช้าง ยูไนเต็ด พบ สมุทรสงคราม เอฟซี
โก-ลก ยูไนเต็ด พบ เชียงใหม่ เอฟซี
บีจีซี เอฟซี พบ อยุธยา ยูไนเต็ด
เพชรพิทยาคม เอฟซี พบ หาดใหญ่ ซิตี้
กาญจนพัฒน์ เอฟซี พบ ระยอง เอฟซี
เมืองกาญ วอริเออร์ พบ อาร์มี่ ยูไนเต็ด
เทร็ลล์ อินเตอร์เนชั่นแนล สคูล พบ นนทบุรี เอฟซี
กันทรารมย์ ยูไนเต็ด พบ ขอนแก่น ยูไนเต็ด
สกุลตลา WS FC พบ ท่าม่วง เอฟซี
บางกอก เอฟซี พบ ปลวกแดง-ระยองฯ
น่าน เอฟซี พบ เทศบาลตำบลเกาะขวาง
อุบลคิดส์ ซิตี้ พบ จัมปาศรี ยูไนเต็ด
สุรินทร์ตรา เอฟซี พบ มทร. รัตนโกสินทร์
อาชาไนย เอฟซี พบ บ้านค่าย ยูไนเต็ด
ลำปาง เอฟซี พบ ดอนตาล พีซีซีเอ็ม เอฟซี
กำแพงเพชร เอฟซี พบ หนองบัว พิชญ
พัทลุง เอฟซี พบ นเรศวร เอฟซี
สระแก้ว เอฟซี พบ โดม เอฟซี
ศรีวิชัย เอฟซี พบ อุตรดิตถ์ เอฟซี
ขอนแก่น เอฟซี พบ ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
สุรินทร์ชูก้า ยูไนเต็ด พบ ชัยนาท ยูไนเต็ด
พิษณุโลก เอฟซี พบ ทวีวัฒนา เอฟซี
จันทบุรี เอฟซี พบ อุดรธานี เอฟซี
ทหารบก เอฟซี พบ เอ็มโอเอฟ ศุลกากรฯ

ส่วนทีมที่จับสลากได้ผ่านเข้าสู่รอบ 64 ทีมสุดท้ายโดยอัตโนมัติมีดังนี้

แพร่ ยูไนเต็ด
กระนวน เอฟซี
เมืองกรุง เอฟซี
ไทยฮอนด้า เอฟซี
นครปฐม ยูไนเต็ด
เทศบาลตำบลแสลง
กองเรือยุทธการ
กระบี่ เอฟซี
สมาคมศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล
สมุทรปราการ เอฟซี
ตราด เอฟซี
พีทีที ระยอง
เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
สิงห์อุบล เอฟซี
นรา ยูไนเต็ด
มรก. พิบูลสงคราม
เกษตรศาสตร์ เอฟซี
กรมสวัสดิการทหารอากาศ

โดยทั้ง 46 สโมสรที่ผ่านรอบคัดเลือก จะเข้าสู่รอบ 64 ทีมสุดท้ายร่วมกับสโมสรจาก โตโยต้า ไทยลีก ทั้ง 18 สโมสรต่อไป

ช่องทางการรับชมการถ่ายทอดสดทาง TrueID
ดูสดผ่านแอปพลิเคชั่น ทรูไอดี คลิก >>http://bit.ly/2HtYS2N
ดูสดผ่านเว็บไซต์ ทรูไอดี คลิก >>http://bit.ly/TrueIDSportsLive

ติดตามข่าวสารกีฬาได้ที่ TrueID App หรือร่วมพูดคุยกันผ่านทาง Line @TrueID ร่วมไปถึงแฟนเพจ TrueID Sports

ยอดนิยมในตอนนี้