ใครเป็นใคร อยู่ทีมไหน! รวมรายชื่อนักตบ 16 ทีม ศึกไดกิ้น วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก

KiTTiSaK
KiTTiSaK
1 ธันวาคม 2563 ( 15:00 )
88

รายชื่อนักตบลูกยาง ศึกวอลเลย์บอล “ไดกิ้น วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก 2020-2021” ทั้งทีมชายและหญิง ครบทั้ง 16 ทีม

ศึกลูกยาง "ไดกิ้น วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก” ฤดูกาล 2020-21 มีกำหนดลงสนามระหว่างวันที่ 12 ธันวาคม 2563 - 21 มีนาคม 2564 โดยมีทั้งสิ้น 16 สโมสรร่วมลงล่าแชมป์ แบ่งเป็นทีมชาย 8 ทีม และทีมหญิง 8 ทีม ซึ่งสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ได้เปิดเผยรายชื่อนักตบทั้ง 16 สโมสร ออกมาแล้วดังนี้ 

ทีมชาย 

ทีมหญิง

----------------------------------------------------------------------------------------------

ทีมชาย

นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี

(1) ณรงค์ฤทธิ์ จันทสิงห์

(2) ชาญชัย จงฟุ้งกลาง

(3) มอหหมัด เชนจัง

(4) จานิตา สุรัธ (ศรีลังกา)

(8) พีระยุทธ เพ็ชรพูล

(9) นันทวุฒิ แตงกระโทก

(10) บุญญฤทธิ์ วงศ์ธร

(12) กิตติพงษ์ สุขศาลา

(13) จิรวัฒน์ ทำทอง

(14) ธนภัทร เจริญสุข

(15) พงษ์พิสิทธิ์ ชาติต้องสู้

(17) สราญจิต เจริญสุข

(19) ธนัสถ์ บำรุงภักดี

(20) ยุทธนา ทั่งทอง

(21) เอกภพ นามวิจิตร

(22) ธนโชติ ทองด้วง

(23) วันชัย ทัพวิเศษ (กัปตันทีม)

(25) จักรกฤษณ์ จันดาหัวดง

ผู้จัดการทีม : นายปรีชา มิตรสูงเนิน

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นาวาอากาศโท เผด็จศึก วรรณโชติ

>>> กลับขึ้นด้านบน

ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี

(1) จิรายุ รักษาแก้ว

(2) ยุทธกาญจน์ บุญรัตน์

(3) อังเดร หลุยซ์ เครอซ ฟรังซา (บราซิล)

(4) หลุยซ์ เฟลิเป เฟร์เรรา เปร็อตโต้ (บราซิล)

(5) ภุชิสส์ เอียดเกลี้ยง

(10) กิตติคุณ ศรีอุทธวงศ์ (กัปตันทีม)

(12) สุริศักดิ์ เสนาวงศ์

(13) เกริกพงษ์ เพ็ญสุข

(14) จักรภพ แสงสี

(15) สุวิทย์ อาบูบาก้า โซว์

(16) กันตพัฒน์ คูณมี

(17) อดิพงษ์ ผลภิญโญ

(18) สุระเดช คำหอม

(19) ภูวพล โสภาพล

(20) ศุภชัย คำหอม

(23) นันทวัฒน์ สุพรรณการ

(24) ธูปดิษฐ์ พระพุทธ

(25) กฤษฎา นิลไสว

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : เรืออากาศตรี สมบูรณ์ นาคผึ่ง

>>> กลับขึ้นด้านบน

พิษณุโลก วีซี

(1) ณัฐวุฒิ ศรีบุญ

(3) อมรเทพ คนหาญ (กัปตันทีม)

(4) อนุตร พรมจันทร์

(5) พิชิตชัย เบอร์พันธุ์

(6) พสิษฐ์ สุแก้ว

(7) ณัฐพล กล้าหาญ

(8) กิตติธัช นุวัตดี

(9) ณรงค์ฤทธิ์ จันภิรมย์

(10) พลพล มาเอี่ยม

(12) บุญชัย เชื้อตะวันงาม

(13) กฤษฏิกร บุญสุข

(14) ชินาธิป แปงแก้ว

(15) ณัฐภูมิ ฉิมมุดฉา

(16) ชยุตม์ คงเรือง

(18) นรา จันทร์แก้ว

(19) ชุติพงศ์ ม่วงเก่า

(21) อภิสิทธิ์ มาตตา

(23) ธวัชชัย มีแก่น  

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : พันจ่าอากาศเอก กำพล ศรีโพธิ์

>>> กลับขึ้นด้านบน


แอร์ฟอร์ซ

(1) กิตติพงษ์ ไป๋งาม

(2) อัจฉะริยะ ทองพูน

(3) ปิยวัฒน์ เอกศิริ

(4) วรโชติ อินแสน

(5) ณัฐภัทร พรหมมณี

(6) มาวิน มณีวงษ์ (กัปตันทีม)

(7) ทินวัฒน์ อินทร์แก้ว

(8) ภูสิทธิ โพธิ์นรินทร์

(9) ปิยะรัฐ ตุ้นทัพไทย

(10) เกียรติศักดิ์ โง่นสูงเนิน

(11) สันติ พลเวียงจันทร์

(12) อนุชิต ภักดีแก้ว

(14) ธีรพล จันทระเสนา

(16) วัชรชัย แปงจิตต์

(17) วัชเรศ ตาดี

(18) ปฏิณญา ไชยโอชะ

(19) อนุชัย ทองสิทธิ์

(21) สันติ สมสุข  

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : พันจ่าอากาศเอก สนธิ บุญเรือง

>>> กลับขึ้นด้านบน

วิสาขา

(1) ชนาธิป จำปาเสน

(2) จักรแก้ว จูเชียร

(3) จักรพงศ์ ทองกลาง

(4) เดชวัฒน์ แจ้งสว่าง

(5) ศุภชัย ประจง

(6) ศิวพล สุวรรณศรี

(7) ศิริเทพ พัสดุ

(8) สมทรง แก้วระวัง

(9) อนุชา คชวงษ์

(10) ภัทรภณ บัวพุด

(11) สุพพัต กันวิหค

(12) เกียรติกูล ใจแสน

(14) กฤษฎา สมคะเน (กัปตันทีม)

(16) ราชันย์ ประกอบปราณ

(17) ชุติพงษ์ ศุกรโยธิน

(19) กิตติชัย สังเมียน

(22) ณัฐติพงษ์ โรมาโน่

(23) คงกะพัน ทองขาว

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายขจรศักดิ์ มานะพรชัย

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

เกาะกูดคาบาน่า

(1) คมศร ภาษี

(2) ประวิทย์ ระดาดาษ

(3) อนุรักษ์ พันธุ์รัมย์

(4) ศรีวิชัย มีระหงษ์

(6) อัมรินทร์ พรมหาราช

(7) เชิดชัย ฉิมพิภพ

(8) ศุภชัย พลจารย์

(10) อดิกันต์ อรุณ (กัปตันทีม)

(11) ชินพันธ์ นาชัยสิทธิ์

(12) ธนทัต ทวีรัตน์

(13) พงษ์พัฒน์ แสงอุไร

(14) กฤษณะ เล็กเพ่อ

(15) อรรถศักดิ์ ขันทะกะพันธ์

(16) ฐากร ช่วยมี

(18) จักรกฤษณ์ จันทร์ไตร

(20) ธนพล จุลเจิม

(22) เกียรติศักดิ์ ชะนะดี

(23) อัศนพรรณ จันทจร

หัวหน้าผู้ฝึกสอน นายอนุเชษฐ์ ดำด้วงโรม

>>> กลับขึ้นด้านบน

ปริ้นซ์

(1) ปิยะวัฒน์ กลมวง

(2) ฉัตรมงคล ประเกตุแก้ว

(3) สิทธิศักดิ์ จอยพุก

(4) รุ่งนิรัน แสงศรี

(5) นันทวัฒน์ จั่วสันเทียะ

(6) วิสันต์ ทองลักษ์

(8) อมร สุริยะ

(9) พิทักษ์ ทิพย์จันทร์

(10) รัชชานนท์ ไชชลาแสง

(11) ชัยพิพัฒน์ บัวเกษ

(12) ภาณุพงค์ ตาทน

(13) ยศพล วัฒนะ

(14) เกียรติศักดิ์ ศรีคำ

(15) กฤษดา ศรีงาม

(16) ฐาปกรณ์ คำแสง

(17) พิทยา สาแก้ว

(18) มนตรี พ่วงลิบ

(20) ยุทธนา ดีรักษา (กัปตันทีม)

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : จ่าสิบเอก ศุภชัย ศรีภูมิ

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

เกษตรศาสตร์ วีซี

(1) ธนาธิป โตสกุล

(2) ธกฤต ไชยวุฒิ

(3) ศรายุทธ กุลพินิจ

(5) ชยากร จันทคมุด

(6) จตุฤทธิ์ ทองปั้น

(7) ชนาธิป จักรวาล

(8) ธนาพงศ์ พงษ์พิพัฒน์

(9) ธีระพงศ์ คงหนู

(10) ไชยภัทร จิตต์ณรงค์

(11) สิรวิชญ์ ยิ้มละมัย

(13) ฐิติพงศ์ จันทร์สุขศรี

(16) ธนัญชัย สงวนกุล

(17) ญาณาธิป เหลืองวิไล

(20) คงกฤช เครืออินทร์ (กัปตันทีม)

(21) กฤตวัฒน์ อินมณี

(22) ปิยะ บ๋วยเฮง

(23) สมรักษ์ รอดสีเสน

(25) ก้องภพ เรืองสุธรรม

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายยุทธชัย รัตนวงศ์ภักดิ์

>>> กลับขึ้นด้านบน

----------------------------------------------

ทีมหญิง

สุพรีม ชลบุรี-อีเทค

(1) สุพัตรา ไพโรจน์

(3) วิภาวี ศรีทอง

(4) ศศิประภา มณีวงษ์

(5) ปลื้มจิตร์ ถินขาว

(6) อมลรดา ฤกษ์สว่าง

(7) พัชราภรณ์ สิทธิศาสตร์

(8) ฐิราวรรณ แสงอบ

(9) สุทัตตา เชื้อวู้หลิม

(10) วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์ (กัปตันทีม)

(11) น้ำผึ้ง คำอาจ

(12) ศศิวิมล แสงปาน

(14) ภัททิยา จวงจันทร์

(15) วราภรณ์ ภูมิเจริญ

(17) วัชรียา นวลแจ่ม

(18) อัจฉราพร คงยศ

(19) โสรยา พรมหล้า

(21) พิมพ์ตวรรณ ทองยศ

(24) กัญญารัตน์ ขุนเมือง

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นาวาอากาศโท ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค

>>> กลับขึ้นด้านบน

ขอนแก่นสตาร์ วีซี

(1) กรรณิกา สิทธิแพทย์

(2) จิราพร แสงสิงห์

(3) ไอรดา พลดร

(4) ซาเวียตต้า ลือภูเขียว

(7) คัทลีย์ ปิ่นสุวรรณ

(8) แก้วกัลยา กมุลทะลา

(9) พรรณภา จันทร์พุก

(10) พรทิพย์ แสนตรง

(11) ภัทราทิพย์ แสนตระกูล

(12) ฐาปไพพรรณ ไชยศรี (กัปตันทีม)

(14) ปานชีวา สิงห์เสนา

(15) เอ็มอร พานุสิทธิ์

(16) กรรณิการ์ ธิปะโชติ

(17) สุนิตรา สีบาล

(18) ปาจรีย์ มณีศรี

(19) สุรัสวดี บุญยืน

(22) อนงค์พร พรหมรัด

(23) นภัส หมึกขุนทด

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายอภิรัฐ งามมีฤทธิ์

>>> กลับขึ้นด้านบน

นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี

(1) ยุพา สนิทกลาง

(2) นกยูง เภาวะนะ

(3) สิริมา มานะกิจ

(4) ชิตพร กำลังมาก

(5) ปรียา หินดำ

(6) ธิดารัตน์ เพ็งวิชัย

(9) วณิชยา หล่วงทองหลาง

(10) กฤตฆนรรจ์ ผ่านสำแดง

(11) ฉัตรสุดา นิละภา

(12) คารีน่า เคร้าเซอ

(13) ณัฎฐณิชา ใจแสน

(14) เยาวลักษณ์ มหาอ้น

(15) วรรณนิษา อุดอิน

(16) ธัญญารัตน์ ศรีชัยนาท

(18) จุรีรัตน์ แซ่อึ้ง

(19) ชัชชุอร โมกศรี (กัปตันทีม)

(20) สิริกร สิงห์สม

(21) เยลิซ บาซา (ตุรกี)

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นาวาอากาศโท เผด็จศึก วรรณโชติ

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

3BB นครนนท์

(1) สุจิตรา โพธิ์สม

(2) สิริกานดา วงค์โสภา

(3) ฑิชาญา บุญเลิศ

(4) ปาริชาติ อินทรสิทธิ์

(5) วิมลรัตน์ ทะนะพันธุ์

(6) กัตติกา แก้วพิน (กัปตันทีม)

(7) นิเซวา เอฟเจเนีย (รัสเซีย)

(8) วาสนา สว่างศรี

(9) จิดาภา นาหัวหนอง

(10) เสาวภา สู่สุข

(11) อรอนงค์ ไสยศรี

(12) พิมพิชยา ก๊กรัมย์

(13) ฑิชากร บุญเลิศ

(14) สินีนาฏ โพธิ์เจริญ

(15) สุภัชชา คัมตระรักษา

(16) ศุภาวรรณ บุญศักดิ์เลิศ

(23) จุฑารัตน์ มูลตรีพิลา

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : ว่าที่ร้อยตรี ธนกฤต อินเลี้ยง

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี

(1) วิรัลยุพา อินทร์จันทร์

(2) ฑิฆัมพร ช้างเขียว

(3) นารีรัตน์ บุตรเครือ

(4) สุพัตรา แก้วปัญญา

(5) พัชลิน บุตรดี

(6) อรอุมา สิทธิรักษ์ (กัปตันทีม)

(7) ณภัทร เรืองเดช

(8) อุไรรัตน์ เหลาแหลม

(9) จรัสพร บรรดาศักดิ์

(10) นันท์นภัส มูลจะคำ

(11) ศศิภาพร จันทวิสูตร

(12) หัตถยา บำรุงสุข

(15) มลิกา กันทอง

(16) นริศรา แก้วมะ

(17) กุลภา เปี่ยมพงษ์สานต์

(19) ธนัชชา สุขสด

(21) อำพร หญ้าผา

(23) ชมพูนุช จิตสบาย

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายดนัย ศรีวัชรเมธากุล

>>> กลับขึ้นด้านบน

โปรเฟล็กซ์ วีซี

(1) อมิตฌญา ศรีเดช

(2) ภัททิรา สุขโข

(5) กาญจนา กุไธสง

(6) ชุติมณฑน์ สากร

(7) อารีย์ สีหมอก

(8) ชุลีพร ฤทธิ์วิเศษ

(9) ณัฐธิมา กุบแก้ว

(10) อรสา พินิจดวง

(11) นภัสสร อัมรินทร์รัตน์

(12) พนิดา โยควัฒน์

(13) รุ่งฤทัย แสงสาคร

(14) ซัมซู เซ็ง

(15) ปิยะรัตน์ บุดดาวงค์

(17) อนิสา ยอดพินิจ

(18) ประภัสสร กองอุดม (กัปตันทีม)

(19) อริษา พรมนก

(20) จิราพร รูปสม

(23) เดือนเพ็ญ อารีเหลือ

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : ภัทรณัฐ ดีมา

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

อาร์เอสยู วีซี

(1) ธิดารัตน์ หมีนพราน

(3) ทัดดาว การวิทยี

(4) เกวลิน สุวรรณวงศ์

(5) ณัฐกานต์ เห็ดทอง

(7) สมัชญา ลังบุปผา

(8) นัชชานันท์ โมรา

(9) อารีรักษ์ อัมภรัตน์

(10) ชมพูนุท ชุมวงค์

(11) รุจิษยา กันสัตรู

(12) ธีรนันต์ ทองพึ่งสุข

(13) พรพิมล คงกะพันธ์

(14) วิภาวี วิไลมงคล

(15) ธิดารัตน์ สุทธิ

(16) วริษา ยิ้มใย

(17) ชลดา เกษรินทร์

(20) สุทินา พาสังข์ (กัปตันทีม)

(24) ยุวลี โชคสมัย

(25) จุฬาลักษณ์ นวลบริบูรณ์

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : จ่าสิบเอก สุวัฒน์ จีรพันธ์

>>> กลับขึ้นด้านบน

 

สมุทรปราการ วีซี

(1) สุนิสา กงซุย

(2) ศิริประภา ไชยลังกา

(3) สิริยาภรณ์ โมธรรม

(4) วราพร ธรรมมงคล

(6) วราภรณ์ แสงแก้ว

(7) นนท์ฉิตา ม่วงสิงห์

(8) กาญจนาพร บุญศิริ

(9) วิลาวรรณ ใจโต

(11) อลิษา บุญส่ง

(12) สุณัชญา ตะลาโส

(13) ณฐมน บุญสูง

(14) ณัชชา เกียรติเฉลิมฤทธิ์

(16) ญาณธิป เหล่าเจริญ

(17) ปนัดดา งามประโคน

(18) ปรีชญา อินศิริ (กัปตันทีม)

(19) กมลรัตน์ ตะเกียงทอง

(20) สุวพิชญ์ สุวรรณสิงห์

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายเสถียร สระทองหน

>>> กลับขึ้นด้านบน


ข่าวที่เกี่ยวข้อง

>> ครบทุกรางวัล! บทสรุปการแข่งขัน วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก 2020

>> ชมย้อนหลังที่นี่! วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2020 รอบ Finals 4 ประเภททีมหญิง

ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ >> คลิกที่นี่

เก็งไม่มีพลาด! ฟันธงคู่ไหนเด็ด! เจาะลึกก่อนเกมพรีเมียร์ลีก สมัครทาง SMS พิมพ์ R1 ส่งมาที่ 4238066 หรือคลิกที่แบนเนอร์ด้านล่างนี้

Tag

#3BB นครนนท์
#ขอนแก่น สตาร์ วีซี
#นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี
#ปริ้นซ์
#พิษณุโลก วีซี
#รายชื่อนักวอลเลย์
#วิสาขา
#สมุทรปราการ วีซี
#สุพรีม ชลบุรี-อีเทค
#อาร์เอสยู วีซี
#เกษตรศาสตร์ วีซี
#เกาะกูดคาบาน่า
#แอร์ฟอร์ซ
#โปรเฟล็กซ์ วีซี
#ไดกิ้น วอลเลย์บอล ไทยแลนด์ลีก
#ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี

บทความที่เกี่ยวข้อง