รานิเอรี่ ถือพระบรมฉายาลักษณ์ ในหลวง ก่อนเกมดวล พาเลซ
![รานิเอรี่ ถือพระบรมฉายาลักษณ์ ในหลวง ก่อนเกมดวล พาเลซ](https://avatar.dmpcdn.com/p320x320/default.png)
23 ตุลาคม 2559 ( 07:10 )
484
รานิเอรี่ กุนซือจิ้งจอกสยาม ถือพระบรมฉายาลักษณ์ของ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ระหว่างการยืนไว้อาลัยก่อนเกมกับคริสตัล พาเลซ
เคลาดิโอ รานิเอรี่ กุนซือใหญ่ของทีมถือพระบรมฉายาลักษณ์ของ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ในระหว่างยืนสงบนิ่งที่สนามคิง เพาเวอร์ สเตเดี้ยม ในเกมที่เปิดบ้านพบกับคริสตัล พาเลซ เพื่อเป็นการแสดงความเสียใจต่อปวงชนชาวไทย
โดยนอกจากการยืนสงบนิ่งแล้ว ทางสโมสรเลสเตอร์ ซิตี้ได้ฉายภาพพระบรมฉายาลักษณ์พร้อมข้อความบนจอ LED ในสนามและยังสวมปลอกแขนสีดำ ลงทำการแข่งขัน พร้อมเปิดบ้านเอาชนะ คริลตัน พาเลซไป 3-1 อีกด้วย