พร้อมลุย! 'เมย์-บาส-ปอป้อ' ถ่ายรูปอย่างผ่อนคลายในหมู่บ้านนักกีฬา
![พร้อมลุย! 'เมย์-บาส-ปอป้อ' ถ่ายรูปอย่างผ่อนคลายในหมู่บ้านนักกีฬา](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
เมย์ รัชนก, บาส เดชาพล และ ปอป้อ ทรัพย์สิรี สามนักตบลูกขนไก่ทีมชาติไทย ถ่ายรูปคู่กับธงชาติไทยในหมู่บ้านนักกีฬา ก่อนทำศึกโอลิมปิก 2020 ที่ประเทศญี่ปุ่น
หลังการฝึกซ้อมของทีมแบดมินตันไทย เพื่อลุยศึก โอลิมปิก 2020 “โตเกียวเกมส์” ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม “เมย์” รัชนก อินทนนท์ นักแบดมินตันสาวประเภทหญิงเดี่ยว และ “บาส” เดชาพล พัววรานุเคราะห์ – “ปอป้อ” ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย คู่ผสมความหวังลุ้นเหรียญรางวัลของทัพนักกีฬาไทย ถ่ายรูปคู่กับธงชาติไทยในหมู่บ้านนักกีฬา
โดย รัชนก อินนทนนท์ มือวางอันดับ 5 ของรายการ อยู่กลุ่ม N ร่วมกับ โซเนีย เชียะ จากมาเลเซีย และ ลอรา ซาโรซี จากฮังการี ขณะที่ “บาส-ปอป้อ” คู่มือวางอันดับ 3 ของรายการ อยู่ในกลุ่ม B ร่วมกับ ทอม กิกคูล – เดลไพล์ เดลรู จากฝรั่งเศส, มาคัส เอลลิส – ลอร์เรน สมิธ จากสหราชอาณาจักร และ โจฮัว ฮูร์เบิร์ต ยู่ -โจไพล์ หวู่ จากแคนาดา
สำหรับกีฬาแบดมินตัน จะเริ่มแข่งขันวันที่ 24 กรกฎาคมนี้
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
- สู้ๆนะครับ! แม่ชมพู่ ส่งคลิป 'น้องสายฟ้า-พายุ' ให้กำลังใจ 'เมย์-รัชนก' ล่าเหรียญโอลิมปิก
- แรงใจจากคนไทย!! "รัชนก" รับมอบธงไตรรงค์ผืนประวัติศาสตร์ นำเข้าสนามพิธีเปิดโอลิมปิก
ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น
รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ << คลิกที่นี่
อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! bit.ly/2PsYXMG หรือ กด *301*32# โทรออก