รีเซต
ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'คุมาโมโตะ มาสเตอร์ส เจแปน 2023' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'คุมาโมโตะ มาสเตอร์ส เจแปน 2023' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'คุมาโมโตะ มาสเตอร์ส เจแปน 2023' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด
EkkEReport
17 พฤศจิกายน 2566 ( 14:00 )
9.4K

  • รายการ : แบดมินตัน เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 500 "คุมาโมโตะ มาสเตอร์ส เจแปน 2023" รอบ 8 คนสุดท้าย
  • วัน/เวลาแข่งขัน : วันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เริ่มแข่งขันคู่แรก เวลา 08.00 น.
  • สนาม : คุมาโมโตะ พรีเฟ็คเจอรัล เจนเนอรัล ยิมเนเซียม, เมืองคุมาโมโตะ ประเทศญี่ปุ่น
  • ถ่ายทอดสด : True Sports 3True Sports 7 , SPO TV1 (คอร์ทที่ 1)

ศึกแบดมินตัน เอชเอสบีซี บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 500 รายการ "คุมาโมโตะ มาสเตอร์ส เจแปน 2023" (Kumamoto Masters Japan 2023) ที่สนาม คุมาโมโตะ พรีเฟ็คเจอรัล เจนเนอรัล ยิมเนเซียม เมืองคุมาโมโตะ ประเทศญี่ปุ่น ทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 14-19 พฤศจิกายน 2566 ชิงเงินรางวัลรวม 420,000 เหรียญสหรัฐ

โดยรายการนี้ มีนักตบลูกขนไก่ไทยลงแข่งขันกันอย่างคับคั่ง นำทัพโดย "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์, "เม" ศุภนิดา เกตุทอง และ "จิว" ลลินรัศฐ์ ไชยวรรณ ในประเภทหญิงเดี่ยว"กัน" กันตภณ หวังเจริญ ในประเภทชายเดี่ยว, "กิ๊ฟ" จงกลพรรณ กิติธรากุล กับ "วิว" รวินดา ประจงใจ และ "มูนา" เบญญาภา เอี่ยมสอาด กับ "อันนา" นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด ในประเภทหญิงคู่ รวมทั้ง "ภีม" ภรัณยู ขาวสำอางค์ กับ "ทีม" วรพล ทองสง่า ในประเภทชายคู่

สำหรับ วันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เป็นการแข่งขันในรอบ 8 คนสุดท้าย โดยทัพนักกีฬาไทยมีโปรแกรมการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

ผลและโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย

วันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566

รอบ 8 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 3True Sports 7 , SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวอัน เซ ยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-17,21-9)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)
6หญิงคู่มายู มัตสึโมโตะ - วาคานะ นากาฮาระ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-12,21-18)จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 08.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
5หญิงคู่หลิว เชง ชู - ตัน หนิง (จีน)2-1 (15-21,21-16,21-18)เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)

 

วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน 2566

รอบสอง

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 3True Sports 7 , SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (21-18,21-15)ลลินรัศฐ์ ไชยวรรณ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
10ชายคู่อ่อง ยิว ซิน - เตียว อี้ ยี่ (มาเลเซีย)2-1 (14-21,21-15,21-15)ภรัณยู ขาวสำอางค์ - วรพล ทองสง่า (ไทย)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)2-0 (21-11,21-13)เหลียง ถิง ยู่ (ไต้หวัน)
3หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-12,22-20)ลินดา เอฟเลอร์ - อิสซาเบล โลฮัว (เยอรมนี)
7หญิงคู่เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)2-0 (21-9,21-11)นิโคล กอนซาเลซ ชาน - หยาง ชุ หยุ่น (ไต้หวัน)

 

วันพุธที่ 15 พฤศจิกายน 2566

รอบแรก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8ชายเดี่ยวทาคุมะ โอบายาชิ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-18,21-8)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9หญิงเดี่ยวเหยา เจีย หมิน (สิงคโปร์)2-0 (21-17,22-20)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
6หญิงเดี่ยวลลินรัศฐ์ ไชยวรรณ (ไทย)2-1 (21-18,18-21,21-18)หลิน เซียง ทิ (ไต้หวัน)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)2-0 (21-4,21-7)หลิน ชิห์ หยุน (ไต้หวัน)
10ชายคู่ภรัณยู ขาวสำอางค์ - วรพล ทองสง่า (ไทย)2-0 (21-19,21-18)เฉิน โป หยาง - หลิว ยี่ (จีน)

 

วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566

รอบคัดเลือก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3ชายคู่ภรัณยู ขาวสำอางค์ - วรพล ทองสง่า (ไทย)2-1 (21-17,17-21,21-15)เว่ย ชุน เว่ย - หวู่ กวน ซุน (ไต้หวัน)
5ชายเดี่ยวเคนโตะ โมโมตะ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-13,21-8)ณชกร ภู่ศรี (ไทย)

 

รอบแรก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
9หญิงคู่เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)2-1 (19-21,22-20,21-12)นามิ มัตสึยามะ - ชิฮารุ ชิดะ (ญี่ปุ่น)

 

คอร์ทที่ 4 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 07.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-11,21-7)ซื่อ หย่า ชิง - หลิน วาน ชิง (ไต้หวัน)

 

"เอกกี้รีพอร์ต"

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

วิธีการดูบอลพรีเมียร์ลีก 2023/24 ที่ TrueID : แพ็กเกจชมครบทุกคู่!

ยอดนิยมในตอนนี้

สิทธิประโยชน์แนะนำ