โปรแกรมแบดมินตันทีมชาติไทย ตารางแข่ง 'โธมัส-อูเบอร์ คัพ' พร้อมลิ้งก์ดูสด

โปรแกรมแบดมินตันทีมชาติไทย ตารางแข่ง 'โธมัส-อูเบอร์ คัพ' พร้อมลิ้งก์ดูสด
KiTTiSaK
6 วันที่แล้ว
65.6K
1

ตารางแข่งแบดไทย โปรแกรมแบดมินตันทีมชาย-หญิง ชิงแชมป์โลก "โธมัส-อูเบอร์ คัพ" ที่ประเทศเดนมาร์ก พร้อมลิ้งก์ถ่ายทอดสดจากทรูวิชั่นส์


ศึกแบดมินตันทีมชายชิงแชมป์โลก “โธมัส คัพ” และทีมหญิงชิงแชมป์โลก “อูเบอร์ คัพ” ระหว่างวันที่ 9-17 ตุลาคม ที่เมืองอาร์ฮุส ประเทศเดนมาร์ก โดยผลจับสลากรอบแบ่งกลุ่ม เป็นดังนี้

โธมัส คัพ (ทีมชาย)

  • กลุ่มเอ : ไทย, อินโดนีเซีย, ไต้หวัน,  แอลจีเรีย 
  • กลุ่มบี : เดนมาร์ก, เกาหลีใต้, ฝรั่งเศส เยอรมัน
  • กลุ่มซี : จีน, อินเดีย, เนเธอร์แลนด์, เฟรนช์ โพลีนีเซีย
  • กลุ่มดี : ญี่ปุ่น, มาเลเซีย, แคนาดา, อังกฤษ 

รายชื่อนักแบดมินตันชายไทย ชุดโธมัส คัพ ประกอบด้วย กันตภณ หวังเจริญ, กุลวุฒิ วิทิตศานต์, สัพพัญญู อวิหิงสานนท์, เดชาพล พัววรานุเคราะห์, กิตตินุพงษ์ เกตุเรน, สุภัค จอมเกาะ, ตนุภัทร วิริยางกูร, ณัฐพัฒน์ ตฤณขจี

อูเบอร์ คัพ (ทีมหญิง)

  • กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น, อินโดนีเซีย, เยอรมนี, ฝรั่งเศส 
  • กลุ่มบี : ไทย, อินเดีย, สเปน, สกอตแลนด์
  • กลุ่มซี : เกาหลีใต้, ไต้หวัน, เฟรนช์ โพลีนีเซีย, อิยิปต์ 
  • กลุ่มดี : จีน, เดนมาร์ก, มาเลเซีย, แคนาดา 

รายชื่อนักกีฬาแบดมินตันหญิงไทย ชุดอูเบอร์ คัพ ประกอบด้วย รัชนก อินทนนท์, พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์, บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์, พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ, รวินดา ประจงใจ, จงกลพรรณ กิตติธรากุล, ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย, พุธิตา สุภจิรกุล, นันทกาญจน์ เอี่ยมสอาด, เบญญาภา เอี่ยมสอาด, ศุภิสรา เพียวสามพราน 

โปรแกรมแบดมินตันโธมัส-อูเบอร์ คัพ พร้อมลิ้งก์ดูสด

วันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม 2564

โธมัส คัพ รอบรองชนะเลิศ

อูเบอร์ คัพ รอบชิงชนะเลิศ

-----------------------------------------

วันอาทิตย์ที่ 17 ตุลาคม 2564

 

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ << คลิกที่นี่

อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! bit.ly/2PsYXMG หรือ กด *301*32# โทรออก

ยอดนิยมในตอนนี้