โปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 วันที่ 30 ส.ค. พร้อมช่องถ่ายทอดสด

Nov 22, 2019

 

โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017

*หมายเหตุ ช่อง สทท.(NBT) หรือช่อง 11 จะถ่ายช่วงเช้าของทุกวัน*
** การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2017 เจ้าภาพมาเลเซีย ไม่มีการถ่ายทอดสดกีฬา 18 ชนิดกีฬา **

โปรแกรมถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 30 สิงหาคม 2560

ช่อง สทท. 11 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00 น.
ช่อง 5 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00 น.

 

09.45 กระโดดนํ้า ชิง 2 เหรียญทอง
กระโดดนํ้า ชายคู่ แพลตฟอร์ม 10 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
10.00 น. ยกนํ้าหนัก ชิง 1 เหรียญทอง 
ยกนํ้าหนัก ชาย 85 กิโลกรัม
10.20 น. ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต  ชิง 4 เหรียญทอง
ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต หญิง 1,000 เมตร ฮีธ 1-2
ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต ชาย 1,000 เมตร ฮีธ 1-2
11.10 น. ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต หญิง 1,000 เมตร ไฟนอล A-B
ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต ชาย 1,000 เมตร ไฟนอล A-B
11.40 น. ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต หญิง 3,000 เมตร  รีเลย์
ไอซ์สเก็ต ประเภทสปีดสเก็ต ชาย 3,000 เมตร ไฟนอล รีเลย์
18.30 น. กระโดดนํ้า ชิง 2 เหรียญทอง
กระโดดนํ้า หญิงคู่ แพลตฟอร์ม 10 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
21.45 น. พิธีปิดซีเกมส์ 2017

 

ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ประเทศมาเลเซีย ติดตามข่าว ซีเกมส์ 2017 ได้ที่นี่

ร่วมเชียร์ไทยไปกับ TrueID ในซีเกมส์ 2017
เชียร์สดทุกวัน ชมครบทุกไฮไลท์ได้ที่แอป ทรูไอดี และ Trueid.net

โปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 วันที่ 29 สิงหาคม (แมตช์สำคัญ)

Aug 29, 2017

โปรแกรมถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 29 สิงหาคม 2560

 

 

 

สามาถติดตามโปรแกรมการแข่งขัน (โดยละเอียด) ที่นี่

 

ติดตามข่าว ซีเกมส์ 2017 ได้ที่นี่

ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ประเทศมาเลเซีย

รวมไปถึงสามารถชมการถ่ายทอดสด เชียร์นักกีฬาไทยไปกับเราที่ TrueID App

 

"ทีวีพูล"เปิดโผช่องถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 ประเดิมถ่าย ช้างศึกฟัดอิเหนา

Aug 12, 2017

ช่อง 9 ประเดิมยิงสด “ช้างศึก” ทีมชาติไทย ลงเตะนัดแรกเจอ “อิเหนา” อินโดนีเซีย ด้าน ทีวีพูล เปิดโผคิวถ่ายทอดซีเกมส์ แต่คนไทยต้องอดดูกีฬาอีกหลายประเภท เพราะเจ้าภาพเมินส่งสัญญาณ

 

ซีเกมส์

 

“ทีวีพูล” หรือ โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย เปิดเผยโปรแกรมถ่ายทอดสดกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ระหว่างวันที่ 19-30 ส.ค.นี้ ออกมาแล้ว โดยช่วงเช้าระหว่างเวลา 09.00-12.00 น. จะมีทำการถ่ายทอดสดทางช่อง 11 ส่วนช่วงบ่ายระหว่างเวลา 13.00-18.00 น. จะสลับหมุนเวียนไปตามช่องต่างๆ ดังนี้

  • วันที่ 19 ส.ค. ช่อง 3
  • วันที่ 20 ส.ค. ช่อง 5
  • วันที่ 21 ส.ค. ช่อง 7
  • วันที่ 22 ส.ค. ช่อง 9
  • วันที่ 23 ส.ค. ช่อง 11
  • วันที่ 24 ส.ค. ช่อง 3
  • วันที่ 25 ส.ค. ช่อง 5
  • วันที่ 26 ส.ค. ช่อง 7
  • วันที่ 27 ส.ค. ช่อง 9
  • วันที่ 28 ส.ค. ช่อง 11
  • วันที่ 29 ส.ค. ช่อง 3
  • วันที่ 30 ส.ค. ช่อง 5

แต่น่าเสียดายที่คนไทยจะไม่ได้รับชมการถ่ายทอสดกีฬาอีกหลายประเภท อาทิเช่น ฟุตบอลหญิง, ฟุตซอล รวมไปถึง วอลเลย์บอล เพราะไม่มีสัญญาณถ่ายทอดสดจากมาเลเซีย และเป็นกีฬาที่เจ้าภาพไม่มีลุ้นเหรียญรางวัล

ด้านกีฬายอดนิยม นั้นก็คือ ฟุตบอลชาย เริ่มแข่งในวันที่ 14 ส.ค. โดย “ช้างศึก” ทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ซึ่งอยู่ภายใต้การคุมทัพของ “โค้ชโย่ง” วรวุฒิ ศรีมะฆะ ในฐานะแชมป์ 2 สมัยซ้อน และเคยคว้าเหรียญทองฟุตบอลชายซีเกมส์มาแล้ว 15 ครั้ง ถูกจับให้อยู่กลุ่ม บี ร่วมสายเดียวกับ เวียดนาม, อินโดนีเซีย, กัมพูชา, ฟิลิปปินส์ และ ติมอร์ เลสเต้ สำหรับนัดแรกจะลงสนามพบ “อิเหนา” อินโดนีเซีย ในวันที่ 15 ส.ค. โดยช่อง 9 จะประเดิมถ่ายทอดสดแข้งไทยตั้งแต่เวลา 14.25 น.

 

โปรแกรมถ่ายทอดสดรอบแบ่งกลุ่มของ “ช้างศึก” (ตามเวลาประเทศไทย)

15 ส.ค.   15.00 น.   ชาห์ อลัม   ไทย พบ อินโดนีเซีย             ช่อง 9
17 ส.ค.  19.45 น.    เซลายาง    ไทย พบ ติมอร์ เลสเต้           ช่อง 11
20 ส.ค.   19.45 น.  เซลายาง     ไทย พบ กัมพูชา                 ช่อง 5
22 ส.ค.   15.00 น.  เซลายาง     ไทย พบ ฟิลิปปินส์               ช่อง 3
24 ส.ค.   15.00 น.  เซลายาง     ไทย พบ เวียดนาม               ช่อง 3

 

ติดตามข่าว ซีเกมส์ 2017 ได้ที่นี่

ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ประเทศมาเลเซีย

รวมไปถึงสามารถชมการถ่ายทอดสด เชียร์นักกีฬาไทยไปกับเราที่ TrueID App

โปรแกรมการแข่งขัน โอลิมปิก 2016 วันที่ 21 ส.ค.59

Aug 9, 2017

shutterstock_101119552

 

โปรแกรมการแข่งขัน นักกีฬาไทย ประจำวันที่ 21 สิงหาคม 2559

 

เวลา 19:30 น. กรีฑา มาราธอนชาย ชิงเหรียญทอง : บุญถึง ศรีสังข์  

 

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาอื่นที่น่าสนใจมีดังนี้

21.50 น. ยิมนาสติกลีลา ทีมรวมอุปกรณ์หญิง รอบชิงชนะเลิศ
22.30 น. จักรยานเสือภูเขา ครอสคันทรีชาย รอบชิงชนะเลิศ
23.15 น. วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง // อิตาลี พบ บราซิล
00.00 น. แฮนด์บอล ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง // เดนมาร์ก พบ ฝรั่งเศส
00.00 น. มวยสากล มิดเดิลเวทหญิง 75 กก. รอบชิงชนะเลิศ
00.15 น. มวยสากล ฟลายเวทชาย 52 กก. รอบชิงชนะเลิศ
01.00 น. มวยสากล ไลท์เวลเตอร์เวทชาย 64 กก. รอบชิงชนะเลิศ
01.15 น. มวยสากล ซุปเปอร์เฮฟวี่เวทชาย +91 กก.รอบชิงชนะเลิศ
01.45 น. บาสเกตบอล ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง // เซอร์เบีย พบ สหรัฐอเมริกา

*ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 5 และ ช่อง 7*

 

ขอบคุณภาพ Marcio Jose Bastos Silva / Shutterstock.com

 

Follow us on facebookFollow us on twitterตารางบอลตารางกีฬาอื่นๆ