รีเซต
โปรแกรมถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2022 (แข่ง 2023) พิธีปิด วันที่ 8 ต.ค. 66 วันนี้ อัปเดตล่าสุด

โปรแกรมถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2022 (แข่ง 2023) พิธีปิด วันที่ 8 ต.ค. 66 วันนี้ อัปเดตล่าสุด

โปรแกรมถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2022 (แข่ง 2023) พิธีปิด วันที่ 8 ต.ค. 66 วันนี้ อัปเดตล่าสุด
TNP1459
7 ตุลาคม 2566 ( 02:00 )
152K
1

       เปิด โปรแกรมถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2022 (แข่ง 2023) ครั้งที่ 19 หางโจวเกมส์ (แข่งปี 2023)  วันนี้ 8 ต.ค. 66 อัปเดตล่าสุด รวมถึงโปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ตลอดการแข่งขันระหว่างวันที่ 23 กันยายน - 8 ตุลาคม 2566 และ พิธีเปิด-พิธีปิดเอเชียนเกมส์ ถ่ายทอดสดช่องไหน และถ่ายทอดสดการแข่งขันกีฬาอะไรบ้าง มาร่วมลุ้นร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทยไปด้วยกัน คอกีฬาห้ามพลาด!

 

 

       โดยเอเชียนเกมส์ 2022 ครั้งที่ 19 หางโจวเกมส์ จะจัดการแข่งขันทั้งหมด 40 ชนิดกีฬา มีชาติในเอเชียเข้าร่วมแข่งขันทั้งสิ้น 45 ชาติ ชิงชัยกันทั้งหมด 481 เหรียญทอง โดยกรีฑา เป็นประเภทกีฬาที่แข่งขันชิงเหรียญทองมากที่สุดถึง 48 เหรียญ

        สำหรับตารางการถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2022 (แข่งปี 2023) ที่นครหางโจว ประเทศจีน ในครั้งนี้ โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย (ทีวีพูล) จะเป็นเจ้าภาพหลักในการถ่ายทอดสดมหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ ซึ่งมีกำหนดการดังต่อไปนี้

 

โปรแกรมถ่ายทอดสด พิธีปิดเอเชียนเกมส์ 2022 ครั้งที่ 19 หางโจวเกมส์ (แข่งปี 2023)

อัปเดต วันนี้ 8 ต.ค. 2566

หมายเหตุ : วัน/เวลา การถ่ายทอดสด และช่องออกอากาศ อาจมีการเปลี่ยนแปลง ขึ้นอยู่กับการแข่งขันในแต่ละวัน

 

 

8 ตุลาคม 2566 ถ่ายทอดสดพิธีเปิดเอเชียนเกมส์ 2022

  • พิธีปิด เวลา 18.00 - 20.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง TSports 7, ช่อง ททบ.5, ช่อง NBT

 

ผลการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2022


19 กันยายน 2566 

  • ฟุตบอลรอบแรก ฟุตบอลชายไทย ( ไทย : บาห์เรน ) เวลา 15.00-17.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง Workpoint / True4U / PPTV / Thai PBS (คลิกดูผลการแข่งขัน)
  • วอลเลย์บอลชาย (ไทย : ฮ่องกง ) เวลา 18.00 - 20.30 น. ถ่ายทอดสดช่อง PPTV / NBT / TSports 7 ไทย ชนะ ฮ่องกง 3-0 เซต 

20 กันยายน 2566 

  • วอลเลย์บอลชาย (ไทย : กาตาร์) เวลา 13.30 - 16.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง PPTV / NBT / TSports 7 ไทย แพ้ กาตาร์  3 - 1 เซต

21 กันยายน 2566 

  • ฟุตบอลรอบแรก ฟุตบอลชายไทย (ไทย : เกาหลีใต้) เวลา 18.30-20.30 น. ถ่ายทอดสดช่อง PPTV / ททบ.5 ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-4

22 กันยายน 2566 

  • วอลเลย์บอลชายทีมชาติไทย พบ วอลเลย์บอลชายทีมชาติอิหร่าน เวลา 09.30 น. ถ่ายทอดสดช่อง PPTV ไทย แพ้ อิหร่าน  3-0 เซต คะแนน 25-21,25-18,25-16 

23 กันยายน 2566 พิธีเปิดเอเชียนเกมส์ 2022

  • พิธีเปิด เวลา 19.00 - 22.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง TSports 7, ช่อง ททบ.5, ช่อง NBT

24 กันยายน 2566 

  • เรือพาย 
     - กรรเชียง 2 คนหญิง พายคู่
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : อิหร่าน
    เหรียญทองแดง  :  ไทย (นันทิดา กระจ่างแจ่ม, ปาริษา แช่มพุดซา)

  • เซปักตะกร้อ
    - ประเภททีมชุดชาย รอบแบ่งกลุ่ม
     ไทย ชนะ ลาว 3-0

  • เทเบิลเทนนิส
    - ประเภททีมหญิง รอบ 16 ทีมสุดท้าย  
    คู่ที่ 1 อรวรรณ พาระนัง ชนะ มานิก้า บาทรา  3-0 เกม 11-7, 11-1, และ 13-11
    คู่ที่ 4 อรวรรณ พาระนัง ชนะ ไอฮิกา มูเคอร์จี 3-2 เกม 10-12, 11-4, 5-11, 11-3 และ 11-3
    คู่ที่ 5 สุธาสินี เสวตรบุตร ชนะ มานิก้า บาทรา 3-1 เกม 10-12, 11-8, 11-7 และ 11-6

25 กันยายน 2566 

  • เทควันโด
    รุ่น 49 กิโลกรัมหญิง
    พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ชนะ อันจาลี ทามัง (เนปาล) 2-0 ยก 12:0 , 10:0 (คลิกอ่าน น้ำตาท่วม! 'เทนนิส-พาณิภัค' เผยเกือบถอดใจแล้ว แต่ฮึดสู้สุดชีวิตจนชนะได้)

    รุ่น 58 กิโลกรัมชาย
    รอบแรก
    ธนกฤต ยอดรักษ์ ชนะ กั๊วะ ฮินกิต (มาเก๊า) 2-0 ยก 13:0 , 13:0

    รอบ 16 คนสุดท้าย
    ธนกฤต ยอดรักษ์ แพ้ เฉิง ไค (จีน) 0-2 ยก 0:13 , 6:15

  • เทเบิลเทนนิส
    ไทย แพ้ จีน 0-3 คู่

  • เทนนิส
    ประเภทชายคู่ รอบสอง
    ปรัชญา อิสโร / แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ (ไทย) ชนะ นาธาน แอนโทนี บาร์กี / คริสโตเฟอร์ รุงกัท (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 6-3, 4-6, 10-7

 

26 กันยายน 2566 

  • วอลเลย์บอลชายหาด
    ประเภททีมหญิง ไทย แพ้ ญี่ปุ่น  2-1 เซต

  • ฟันดาบ ถ่ายทอดสดช่อง Workpoint / ททบ.5
    ฟันดาบหญิงเดี่ยว เซเบอร์
    ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 5:4
    ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 15:7
    ไทย ชนะ ฮ่องกง 5:4

    ฟันดาบชายเดี่ยว เอเป้
    ไทย ชนะ อิรัก 5:2
    ไทย ชนะ คาซัคสถาน 3:2
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 5:2
    ไทย ชนะ คูเวต 5:4


  • รักบี้ 7 คน
    ประเภททีมหญิง ไทย แพ้ ฮ่องกง (ไทยได้เหรียญทองแดง)

  • ซอฟต์บอล
    ประเภทหญิง รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มเอ
    ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-11

  • เรือใบ ถ่ายทอดสดช่อง Workpoint / ททบ.5
    ประเภท ILCA 4 ชาย
    เหรียญทอง : ไทย (หม่อมหลวงเวฆา ภาณุพันธ์)
    เหรียญเงิน : สิงคโปร์
    เหรียญทองแดง : มาเลเซีย

    ประเภท ILCA 4 หญิง
    เหรียญทอง : ไทย (นพภัสสร ขุนบุญจันทร์ )
    เหรียญเงิน : อินเดีย
    เหรียญทองแดง  : สิงคโปร์  


  • เซปักตะกร้อ
    ทีมชุดชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0
    - ทีมเอ ไทย ชนะ 2-0 เซต 21-10, 21-11
    - ทีมบี ไทย ชนะ 2-0 เซต 21-5, 21-18
    - ทีมซี ไทย ชนะ 2-0 เซต 21-5, 21-13

  • เทนนิส ถ่ายทอดสดช่อง Workpoint / ททบ.5
    เทนนิส ชายเดี่ยว ไทย แพ้ อุซเบกิสถาน
    เทนนิส หญิงคู่ ไทย ชนะ อินเดีย
    เทนนิส หญิงคู่ ไทย แพ้ อินโดนีเซีย
    เทนนิส หญิงเดี่ยว ไทย แพ้ ญี่ปุ่น
    เทนนิส หญิงเดี่ยว ไทย แพ้ เกาหลีใต้
    เทนนิส คู่ผสม ไทย ชนะ ปากีสถาน

  • บาสเก็ตบอล 3*3
    เวลา 19.05 น. ประเภท ทีมชาย ไทย แพ้ การ์ตาร์ 12:16

  • มวยสากล 
    รุ่น 75 กก.หญิง
    ใบสน มณีก้อน (ไทย) ชนะ อซิซ่า โซคิโรว่า (อุซเบกิสถาน) 5:0

    รุ่น 51-57 กก. ชาย

    ไทย ชนะ ฮ่องกง 5:0

  • อี - สปอร์ต 
    AOV รอบชิงชนะเลิศ และ ชิงเหรียญทอง
    เหรียญทองแดง : ไทย (ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0)  

    League of Legends Group D Match 1
    ไทย แพ้ ฮ่องกง


    Street Fighter V: Champion Edition Round of 32 Match 4
    ไทย ชนะ ฟิลิิปปินส์

    Street Fighter V: Champion Edition Round of 32 Match 11
    ไทย แพ้ มาเลเซีย


  • เทควันโด

    ประเภทต่อสู้
    รุ่น 63 กก. ชาย
    รอบ 16 คนสุดท้าย
    บัลลังก์ ทับทิมแดง (ไทย) ชนะ บาฮาเดอ โกบินด้า อาลี (เนปาล) 2-0 ยก 14-12, 8-7

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    บัลลังก์ ทับทิมแดง (ไทย) ชนะ ซูว หัว ยู่ (ไต้หวัน) 2-1 ยก 13-7,3-12, 18-15

    รอบรองชนะเลิศ
    บัลลังก์ ทับทิมแดง (ไทย)  ชนะ เหลียง ยู่ฉ่วย (จีน) 2-0 ยก 12-4,15-9

    รอบชิงชนะเลิศ
    บัลลังก์ ทับทิมแดง (ไทย)   อาลีเรซ่า ฮอสเซียนปัวร์ (อิหร่าน) 2-0 ยก 7-6 ,11-7  

    รุ่น 53 กก.หญิง
    รอบแรก
    ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา (ไทย) ชนะ โม มยินต์ เมียต (เมียนมา) 2-0 ยก 12-0, 13-3

    รอบ 16 คนสุดท้าย
    ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา (ไทย) ชนะ นาฮิด คิยานิจานเดห์ (อิหร่าน) 2-1 ยก 9-2, 4-8, 6-6

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา (ไทย) ชนะ เมกาวาติ ตาเมสติ มาเฮสวารี (อินโดนีเซีย)  2-0 ยก 7-4, 9-6

    รอบรองชนะเลิศ
    ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา (ไทย) แพ้ ปาร์ค เยจิน (เกาหลีใต้) 0-2 ยก 0-0, 1-1

    รุ่น 57 กก. หญิง
    รอบ 16 คนสุดท้าย
    พรรณนภา หาญสุจินต์ (ไทย) ชนะ จูบิลี่ บริโอเน่ส์ (ฟิลิปปินส์) 2-0 ยก 10-1, 13-0

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    พรรณนภา หาญสุจินต์ (ไทย) ชนะ อูน เลติเตีย (เลบานอน) 2-1 ยก 8-4, 5-5, 16-13

    รอบรองชนะเลิศ
    พรรณนภา หาญสุจินต์ (ไทย) แพ้ โล เชี๊ยะ หลิง (ไต้หวัน) 0-2 ยก 0-1, 0-2

 

27 กันยายน 2566 

  • ฟุตบอล

    ทีมชาย รอบ 16 ทีมสุดท้าย
    อิหร่าน 2-0 ไทย

    ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
    - ไทย 0-1 ไต้หวัน

  • เทควันโด

    รุ่น 68 กก. ชาย
    รอบ 16 คนสุดท้าย  
    ชายชล โช (ไทย) แพ้ ฟิลิปปินส์ 0-2 ยก 8-12, 8-14

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 67 กก. หญิง
    รอบ 16 คนสุดท้าย
    ศศิกานต์ ทองจันทร์ (ไทย) แพ้ อุซเบกิสถาน 0-2 ยก 4-5, 10-11

    รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 80 กก. ชาย
    รอบ 16 คนสุดท้าย
    แจ็ค วูดี้ เมอร์เซอร์ (ไทย) ชนะ เวียดนาม 2-0 ยก 13-0, 13-1

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    แจ็ค วูดี้ เมอร์เซอร์ (ไทย) แพ้ เกาหลีใต้ 0-2 ยก 6-12,7-13

  • ยิงปืน
    สกีตทีมหญิง
    - ทอง คาซัคสถาน 350 คะแนน
    - เงิน จีน 348 คะแนน
    - ทองแดง ไทย 342 คะแนน (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร, อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข,นัชญา สุทธิ์อาภรณ์)

  • เซปักตะกร้อ
    ประเภททีมชาย รอบรองชนะเลิศ
    ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0
    ทีมเอ ไทย ชนะ 2-0 เซต 21-9, 21-11
    ทีมบี ไทย ชนะ 2-0 เซต 21-8, 21-13

  • เทนนิส

    ประเภทชายคู่
    - ปรัชญา อิสโร / แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ (ไทย) ชนะ นัม จีซุง / ซอง มินคยู (เกาหลีใต้) 2-1 เซต (6-4, 3-6)

    ประเภทหญิงคู่
    - พัณณิน โควาพิทักษ์เทศ / อัญชิสา ฉันทะ (ไทย) แพ้ เหลียง เอิน ซัว / หลี่ ย่า ซวน (ไต้หวัน) 0-2 เซต (6-7(3-7), 3-6)

    ประเภทชายเดี่ยว
    - สุทธิศักดิ์ นุชชาติ (ไทย) ชนะ เหงียน อันห์ ตู (เวียดนาม) 4-3 เกม (7-11, 11-9, 11-9, 5-11, 5-11, 11-9, 11-7)

    ประเภทคู่ผสม
    - อรวรรณ พาระนัง / ภาคภูมิ สงวนสิน (ไทย) ชนะ ลิน ยุนจู / เฉิน ซื่อหยู่ (ไต้หวัน) 3-0 เกม (11-9, 11-9, 11-9)
    - สุธาสินี เสวตรบุตร / ณภัทร ธรรมาธิคม (ไทย) แพ้ มานิกา บาธา / ซาติยาน จีนานาเซการาน (อินเดีย) 1-3 เกม (12-10, 8-11, 3-11, 8-11)

  • ซอฟต์บอล
    ทีมหญิง
    ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 1-10 คะแนน

  • บาสเก็ตบอล 5 คูณ 5
    ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
    ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 56-90

  • วอลเลย์บอล ชายหาด
    ไทย  แพ้ จีน 0-2 เซต (15-21,19-21)

  • มวยสากล

    รอบ 16 คน

    รุ่น 50 กก. หญิง
    - จุฑามาศ รักสัตย์ (ไทย) ชนะคะแนน ซึคิมิ นามิกิ (ญี่ปุ่น) 5-0

    รุ่น 63.5 กก. ชาย
    - บรรจง สินศิริ (ไทย) ชนะ RSC โมฮัมเหม็ด ซูด (ปาเลสไตน์) ยก 2

  • โปโลน้ำ
    ทีมหญิง 
    - ไทย ชนะ อุซเบกิสถาน 17-11

 

28 กันยายน 2566 

  • ฟันดาบ
    ฟันดาบ เซเบอร์ ทีมชาย ไทย แพ้ ฮ่องกง 31-45

    ฟันดาบ ฟอยล์ ทีมหญิง ไทย แพ้ ฮ่องกง 15-45

  • แบดมินตัน
    สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) ชนะ มาร์ยาม อับดุลลา มาจีด (บาห์เรน) 4-0 เกม (11-3,11-2,11-2,11-6)
    อรวรรณ พาระนัง (ไทย) ชนะ มังก์กรัต อุนดรัม (มองโกเลีย) 4-0 เกม (11-2,11-3,11-6,11-5)

  • ตะกร้อ
    ตะกร้อ ทีมหญิง ไทย ชนะ ลาว 2-0

  • อี-สปอร์ต

    Dream Three Kingdoms 2 ไทย ชนะ คาซัคสถาน 2-0

  • เทนนิส
    รอบรองชนะเลิศ
    ***เหรียญทองแดง ไทย (ปรัชญา อิสโร, แม็กซิมัส ภราพล โจนส์) แพ้ ไต้หวัน 1-2 เซต 6-4, 6-7 (ไทเบรก 5-7) และ 2-10 

  • ปิงปอง
    คู่ผสม ไทย ชนะ อินเดีย 3-0
    หญิงเดี่ยว ไทย ชนะ มองโกเลีย 4-0
    หญิงเดี่ยว ไทย ชนะ บาห์เรน
    คู่ผสมชาย ไทย แพ้ อิหร่าน 0-3
    คู่ผสมหญิง ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3
    คู่ผสมหญิง ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0
    ชายเดี่ยว ไทย แพ้ จีนไทเป (ไต้หวัน) 0-4
    คู่ผสม ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3

  • สควอช
    สควอช ทีมหญิง ไทย ชนะ มองโกเลีย 3-0

    สควอช ทีมชาย ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 3-0

  • ฮอกกี้
    ทีมชาย ไทย แพ้ โอมาน 3-5

  • ยิมนาสติกลีลา

    ประเภท ชาย ไทย แพ้ ฮ่องกง

  • มวยสากล

    ชาย ไทย ชนะ จีนไทเป (ไต้หวัน) 4-1

    ชาย ไทย แพ้ มองโกเลีย 0-5

  • โปโลน้ำ
    ไทย แพ้ สิงคโปร์ 6-7

  • เบสบอล
    ไทย ชนะ สิงคโปร์ 17-0

  • ซอฟต์บอล
    ทีมหญิง ไทย แพ้ จีน 0-8

  • บาสเก็ตบอล 3*3
    ทีมชาย ไทย แพ้ คาซัคสถาน 16-19

 

29 กันยายน 2566 

  • เซปักตะกร้อ
    ทีมชุดหญิง รอบชิงชนะเลิศ

    ไทย ชนะ เกาหลีไต้ 2-0 ทีม
    เหรียญทอง : ไทย
    เหรียญเงิน  : เกาหลีไต้
    เหรียญทองแดง  : ลาว, อินโดนีเซีย

    ทีมชุดชาย รอบชิงชนะเลิศ
    ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 ทีม
    เหรียญทอง : ไทย
    เหรียญเงิน  : มาเลเซีย
    เหรียญทองแดง  : ลาว, เกาหลีใต้

  • อีสปอร์ต

    Dream Three Kingdoms 2 รอบรองชนะเลิศ
    ฮ่องกง ชนะ ไทย 2-0 เกม

  • เทเบิลเทนนิส
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
    สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) แพ้ มานิกา บาตรา (อินเดีย) 2-4 เกม (7-11,11-6,10-12,13-11,10-12,6-11)

  • แบดมินตัน
    ทีมหญิงรอบ 8 ทีมสุดท้าย
    ไทย ชนะ อินเดีย 3-0 คู่

    ประเภทหญิงเดี่ยว
    พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) ชนะ พี.วี. สินธุ 2-1 เกม (14-21,21-15,21-14)
    บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) ชนะ อัสมิตา ชาลิฮา 2-0 เกม (21-9,21-16)  

    ประเภทหญิงคู่
    จงกลพรรณ กิติธารากุล/รวินดา ประจงใจ (ไทย) ชนะ โกปิแชนด์ กายาตรี/ทรีซ่า จอลลี่ 2-0 เกม (21-19,25-5)

  • มวยสากลสมัครเล่น    
    รุ่น 57 กก.หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย
    พรทิพย์ บัวป่า (ไทย) ชนะ จันตระกาลา ธาพา (เนปาล) 5-0 คะแนน

30 กันยายน 2566 

  • ยกน้ำหนัก
    รุ่น 49 กก.หญิง
    เหรียญทอง : รี ซองกึม (เกาหลีเหนือ) น้ำหนักรวม 216 กก.
    เหรียญเงิน : เจียง ฮุยหัว (จีน) น้ำหนักรวม 213 กก.
    เหรียญทองแดง : ธรรญธร สุขข์เจริญ (ไทย) น้ำหนักรวม 199 กก.

  • กรีฑา

    วิ่ง 100 เมตร หญิง
    เหรียญทอง : ฉี เมนคี่ (จีน) 11.23 วินาที
    เหรียญเงิน : เปไรย์รา เวโรนิกา (สิงคโปร์) 11.27 วินาที
    เหรียญทองแดง : อัลคาดี ฮาจาร์ (บาห์เรน) 11.35 วินาที

    กรีฑา วิ่ง 100 เมตร ชาย
    เหรียญทอง : เซี๊ยะ เซิน เหย่ (จีน) 9.97 วินาที
    เหรียญเงิน : ภูริพล บุญสอน (ไทย) 10.02 วินาที
    เหรียญทองแดง : มูฮัมหมัด อาซีม ฟะห์มี (มาเลเซีย) 10.11 วินาที

  • บาสเกตบอล

    ทีมชาย 5x5
    รอบแบ่งกลุ่ม
    - บาห์เรน ชนะ ไทย 76-62 คะแนน

    ทีมชาย 3x3
    รอบสอง
    - ไทย แพ้ ไต้หวัน 17-19

    ทีมหญิง 3x3
    รอบสอง
    - ไทย ชนะ อุซเบกิสถาน 19-7
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ไทย แพ้ มองโกเลีย 13-16

  • อีสปอร์ต ชิงเหรียญทองแดง
    ไทย ชนะ เวียดนาม

  • มวยสากลสมัครเล่น
        
    รุ่น 75 กก. หญิง รอบ 8 คน
    - ใบสน มณีก้อน (ไทย) ชนะคะแนน เออร์เดเนตูยา เอ็นคบาทาร์ (มองโกเลีย) 5-0

    รุ่น 57 กก. ชาย รอบ 16 คน
    - รุตชการญ์ จันทน์ตรง (ไทย) ชนะคะแนน วาซิม อาบูซาล (ปาเลสไตน์) 5-0

  • กอล์ฟ
    ทีมชาย หลังจบรอบสาม
    1.(-58) 509 - เกาหลีใต้ 190-198-202
    2.(-44) 604 - ไทย 197-204-203
    3.(-43) 605 - ฮ่องกง 200-194-211
    4.(-39) 609 - สิงคโปร์ 194-213-202
    5.(-37) 611 - ญี่ปุ่น 195-203-213

  • คูราช

    หญิง รุ่นน้ำหนัก 52 กก.
    เหรียญทอง : อุซเบกิสถาน
    เหรียญเงิน : อุซเบกิสถาน
    เหรียญทองแดง : ไทย (เสาวลักษณ์ หอมกลิ่น)

    ชาย รุ่นน้ำหนัก 90 กก.ขึ้นไป
    เหรียญทอง : อุซเบกิสถาน
    เหรียญเงิน : เติร์กเมนิสถาน
    เหรียญทองแดง : ไทย (คุณาธิป เยี่ยอ้น)

  • ซอฟท์บอล
    ทีมหญิง รอบจัดอันดับ
    ไทย แพ้ ฮ่องกง 1-3 คะแนน

  • โปโลน้ำ
    18.00 น.  ไทย พบ จีน

  • ฟุตบอลหญิง รอบ 8 ทีมสุดท้าย
    - ไต้หวัน 1-2 อุซเบกิสถาน (ในเวลา 90 นาทีเสมอ 1-1)
    - เกาหลีใต้ 1-4 เกาหลีเหนือ
    - ญี่ปุ่น 8-1 ฟิลิปปินส์
    - จีน 4-0 ไทย    

 

1 ตุลาคม 2566 

  • วอลเลย์บอลหญิง
    ไทย ชนะ ไต้หวัน 3-1 เซต  (25-18,  24-26, 25-12, 25-13) คลิกอ่าน ไม่มีปัญหา!! ตบสาวไทย อัด ไต้หวัน 3-1 ประเดิมชัยวอลเลย์บอลเอเชียนเกมส์
    ญี่ปุ่น ชนะ อัฟกานิสถาน 3-0 เซต  (25-2, 25-0, 25-5)
    เกาหลีใต้ แพ้ เวียดนาม 2-3 เซต (16-25, 22-25, 25-22, 25-22, 15-11)
    จีน ชนะ อินเดีย 3-0 เซต (25-9, 25-9, 25-9)
    คาซัคสถาน ชนะ ฮ่องกง 3-0 เซต (25-13, 25-12, 25-15)
  • กอล์ฟ
    ประเภททีมชาย
    เหรียญทอง : เกาหลีใต้
    เหรียญเงิน : ไทย
    เหรียญทองแดง : ฮ่องกง

    ประเภทบุคคลหญิง
    เหรียญทอง : อาภิชญา ยุบล (ไทย)
    เหรียญเงิน : อดิธี อโศก (อินเดีย)
    เหรียญทองแดง : ยู ฮยอนจู (เกาหลีใต้)

  • จักรยาน
    บีเอ็มเอ็กซ์ ประเภทชาย รอบชิงฯ
    เหรียญทอง : อาซูมะ นากาอิ (ญี่ปุ่น)
    เหรียญเงิน : โกเมธ สุขประเสริฐ (ไทย)
    เหรียญทองแดง : แพรทิก เบรน (ฟิลิปินส์)

  • เบสบอล
    ทีมชาติไทย แพ้ ทีมชาติไต้หวัน 1-12
  • บาสเกตบอล
    รอบแรก กลุ่มซี หญิง ทีมชาติไทย แพ้ ทีมชาติเกาหลีเหนือ 49-105

  • ฮอกกี้
    รอบแรก กลุ่มบี หญิง ทีมชาติไทย ชนะ ทีมชาติอินโดนีเซีย 3-0

  • สควอช
    รอบแรก กลุ่มดี คู่ผสม ทีมชาติไทย แพ้ ทีมชาติฮ่องกง
    รอบแรก กลุ่มซี คู่ผสม ทีมชาติไทย แพ้ ทีมชาติมาเลเซีย
    รอบแรก กลุ่มดี คู่ผสม ทีมชาติไทย แพ้ ทีมชาติฟิลิปปินส์

  • โปโลน้ำ
    ทีมชาติไทย ชนะ ทีมชาติเกาหลีใต้ 20-7

 

2 ตุลาคม 2566 

  • วอลเลย์บอลหญิง

    กลุ่ม C
    เนปาล แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 เซต (21-25,14-25 และ 11-25 )

    กลุ่ม B
    ไทย ชนะ มองโกเลีย 3-0 เซต (25-14, 25-20 และ 25-12 ) คลิกอ่าน ตามคาด! นักตบสาวไทย อัด มองโกเลีย 3-0 เซต ลิ่วรอบสอง ศึกเอเชียนเกมส์

    กลุ่ม D
    ญี่ปุ่น ชนะ คาซัคสถาน 3-0 เซต (25-17, 25-20 และ 25-13)

  • แบดมินตัน

    ชายเดี่ยว รอบ 64 คนสุดท้าย
    กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะ โจชี สุนิล (เนปาล) 2-0 เกม 21-7, 21-9

    คู่ผสม รอบ 32 คนสุดท้าย
    สุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย) ชนะ มัลดีฟส์ 2-0 เกม 21-6, 21-9

  • เรือแคนูสปรินต์

    ประเภทสปรินต์ 2 คนหญิง ระยะ 500 เมตร
    เหรียญทอง :  จีน
    เหรียญเงิน : คาซัคสถาน
    เหรียญทองแดง : อรสา เที่ยงกระโทก / อภิญญา สร้อยจิต (ไทย)

  • ฮอกกี้ชาย

    ประเภทชาย กลุ่ม บี
    เกาหลีใต้ ชนะ โอมาน 16-2
    ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 0-2

  • ขี่ม้า อีเวนติ้ง

    อีเว้นติ้ง ประเภททีม    
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : ญี่ปุ่น
    เหรียญทองแดง : ไทย

    อีเว้นติ้ง ประเภทบุคคล
    เหรียญทอง : ฮั๋ว ถิน (จีน)
    เหรียญเงิน : กรธวัช สำราญ (ไทย)
    เหรียญทองแดง :โยชิซาว่า คาซูฮิโร (ญี่ปุ่น)

3 ตุลาคม 2566 ถ่ายทอดสดช่องไหน

  • จักรยาน
    ประเภทถนนบุคคลหญิง
    เหรียญทอง : อุซเบกิสถาน
    เหรียญเงิน : ญี่ปุ่น
    เหรียญทองแดง : คาซัคสถาน

  • มวยสากลสมัครเล่น
    รุ่น 50 กก. หญิง
    เหรียญทอง : หลู ยู่ (จีน)
    เหรียญเงิน : จุฑามาศ รักสัตย์ (ไทย)
    เหรียญทองแดง : นิกาต ซารีน (อินเดีย) , เยสุเกน ออยุนท์เซตเซก (มองโกเลีย)

  • มวยสากลสมัครเล่น
    รุ่น 51 กก.ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ธิติสรรณ์ ปั้นโหมด (ไทย) ชนะ จาง เจียเหมา (จีน) 5-0 คะแนน

    รุ่น 75 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
    ใบสน มณีก้อน (ไทย) แพ้ ลอฟลิน่า บอร์โกเฮียน (อินเดีย) 0-5 คะแนน (ไทยได้เหรียญทองแดง)

    รุ่น 50 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
    จุฑามาศ รักสัตย์ (ไทย) แพ้ หลู ยู่ (จีน) 0-5 คะแนน  (ไทยได้เหรียญเงิน)

  • แบดมินตัน
    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 32 คนสุดท้าย

    กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะ ชาฮีด ซากิ ฮุสเซน ซายาน (มัลดีฟส์) 2-0 เกม (21-3,21-5)

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 32 คนสุดท้าย
    พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย) ชนะ อนุมายา ราย (เนปาล) 2-0 เกม (21-10,21-4)

  • เรือแคนู-คายัก
    ประเภท เรือแคนู 200 เมตรหญิง
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : ไทย (อรสา เที่ยงกระโทก)
    เหรียญทองแดง : คาซัคสถาน


4 ตุลาคม 2566 

  • กาบัดดี้ชาย
    อินเดีย ชนะ ไทย 63-26

  • เรือมังกร
    2 ฝีพาย 200 เมตรชาย
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : ไทย
    เหรียญทองแดง : อินโดนีเซีย 

    2 ฝีพาย 200 เมตรหญิง
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : อินโดนีเซีย
    เหรียญทองแดง : ไทย

  • โรลเลอร์สเก็ต
    เหรียญทอง จีน
    เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
    เหรียญทองแดง ไทย

  • แบดมินตัน

    คู่ผสม รอบ 16 ทีม
    เดชาพล พัววรานุเคราะห์/ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) แพ้ ซอ ซึง แจ/แช ยูจุง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (13-21,11-21)

  • วอลเลย์บอลหญิง ไทย ชนะ คาซัคสถาน 3-0

  • โปโลน้ำ ชาย ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 7-23

5 ตุลาคม 2566

  • วอลเลย์บอล
    ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-3

  • ตะกร้อ
    ประเภททีมเดี่ยวชาย
    รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี นัดแรก
    ไทย ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-12,21-10)

    รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี นัด 2

    ไทย ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เซต (21-10,21-7)

    ประเภททีมเดี่ยวหญิง
    ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-7,21-10)

  • แบดมินตัน
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ประเภทคู่ผสม
    สุภัค จอมเกาะ/ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย) แพ้ เฟย หยางซื่อ/หวง ตงปิง (จีน) 0-2 เกม (14-21,7-21)

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    หญิงเดี่ยว
    บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) แพ้ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) 0-2 เกม (12-21,13-21)


  • ยิงธนู
    ประเภทคันธนูทดกำลัง
    ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ไทย แพ้ ไต้หวัน 226-227 คะแนน
  • เรือยาวมังกร
    ประเภททางตรง 500 เมตรชาย
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : อินโดนีเซีย
    เหรียญทองแดง : ไทย

    ประเภททางตรง 500 เมตรหญิง    
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : อินโดนีเซีย
    เหรียญทองแดง : เมียนมาร์

  • เบสบอล
    ทีมชาย รอบจัดอันดับ
    ไทย ชนะ ลาว 6-0

  • กาบัดดี้
    ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 45-31
  • วิ่งมาราธอน
    ประเภทชาย
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : เกาหลีเหนือ
    เหรียญทองแดง : จีน

    ประเภทชายหญิง
    เหรียญทอง : บาห์เรน
    เหรียญเงิน : จีน
    เหรียญทองแดง : คีร์กิซสถาน

 

6 ตุลาคม 2566

  • เซปักตะกร้อ

    ทีมเดี่ยวชาย
    รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 3
    ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2-0 เซต (21-8, 21-10)
    รอบรองชนะเลิศ

    ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต (21-5, 21-7)

    ทีมเดี่ยวหญิง
    รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่ 3
    เมียนมา แพ้ ไทย 0-2 เกม (14-21, 9-21)
    รอบรองชนะเลิศ
    อินเดีย แพ้ ไทย 0-2 เซต (10-21, 13-21)

  • เบสบอล
    ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
    - ไทย แพ้ ฟิลิปปินส์ 1-11 คะแนน

  • ยิงธนู
    ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
    - ไทย แพ้ บังกลาเทศ 27-28 คะแนน

  • แคนู สลาลม
    สลาลมชาย
    เหรียญทอง : จีน
    เหรียญเงิน : อุซเบกิสถาน
    เหรียญทองแดง : คาซัคสถาน

  • วอลเลย์บอล
    ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
    - เวียดนาม แพ้ ญี่ปุ่น 1-3 เซต (24-26, 21-25, 25-23,16-25)
    - จีน ชนะ ไทย 3-0 เซต (25-21, 25-23, 25-15)

  • ยิวยิตสู

    รุ่น 52 กก.หญิง รอบ 32 คน
    - เบญญทิพย์ พุ่มทอง (ไทย) แพ้ ปาร์ค จอน เฮ (เกาหลีใต้) 0-4
    - นุชนาฎ สิงห์ฉลาด (ไทย) แพ้ อิม ยอนจู (เกาหลีใต้) 0-7

    รุ่น 77 กก.ชาย รอบ 32 คน
    - บรรพต เลิศไธสง (ไทย) แพ้ โอลซ์ฮาส นูร์ตาคานอฟ (คาซัคสถาน) 0-2
    - กัมปนาท ผลพุฒ (ไทย) แพ้ เยลิมูฮัมเม็ต โอยามีราดอฟ (เติร์กเมนิสถาน) 50-4

 

7 ตุลาคม 2566 ถ่ายทอดสดช่องไหน

  • เวลา 09.00-12.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง Workpoint / True4U / Thai PBS
  • เวลา 14.00-18.00 น. ถ่ายทอดสดช่อง GMM25 / Workpoint / True4U / PPTV HD36 / Thai PBS

  • วอลเลย์บอลหญิง
    รอบชิงอันดับ 3

    13.30 น.  ไทย พบ เวียดนาม  

    เหรียญทอง
    18.30 น.  ญี่ปุ่น พบ จีน

  • ฟุตบอล
    ชิงอันดับ 3  เวลา 15.00 น.  อุซเบกิสถาน พบ ฮ่องกง
    ชิงเหรียญทอง  เวลา  19.00 น.  เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น

  • ตะกร้อ
    08.00 น. ทีมเดี่ยวชาย ไทย พบ มาเลเซีย
    09.30 น. ทีมเดี่ยวหญิง ไทย พบ เวียดนาม

  • ยกน้ำหนัก
    14.00 น. รุ่นมากกว่า 87 กิโลกรัมหญิง

  • ฮอกกี้
    11.45 น. ไทย พบ มาเลเซีย

  • โปโลน้ำ
    14.00 น. ไทย พบ ฮ่องกง

บทความที่เกี่ยวข้อง

 

-------------------------------------------------

วิธีการดูบอลพรีเมียร์ลีก 2023/24 ที่ TrueID : แพ็กเกจชมครบทุกคู่!

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ << คลิกที่นี่

อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! หรือ กด *301*32# โทรออก

ยอดนิยมในตอนนี้