'บาส-ปอป้อ'รองแชมป์! ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'เดนมาร์ก โอเพ่น 2021' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด

'บาส-ปอป้อ'รองแชมป์! ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'เดนมาร์ก โอเพ่น 2021' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด
EkkEReport
24 ต.ค. 64
43.1K
2

  • รายการ : แบดมินตัน เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 "วิคเตอร์ เดนมาร์ก โอเพ่น 2021" รอบชิงชนะเลิศ
  • วัน/เวลาแข่งขัน : วันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2564 เริ่มแข่งขัน เวลา 17.00 น.
  • สนาม : โอเดนเซ สปอร์ตส์ พาร์ค, เมืองโอเดนเซ ประเทศเดนมาร์ก
  • ถ่ายทอดสด : True Sports HD3 , True Sports 7

 

ศึกแบดมินตัน ระดับ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ "วิคเตอร์ เดนมาร์ก โอเพ่น 2021" ที่สนาม โอเดนเซ สปอร์ตส์ พาร์ค เมืองโอเดนเซ ประเทศเดนมาร์ก ชิงเงินรางวัลรวม 850,000 เหรียญสหรัฐ

โดยรายการนี้ มีนักตบลูกขนไก่ไทยลงแข่งขันกันอย่างคับคั่ง นำทัพโดย "เมย์" รัชนก อินทนนท์, "หมิว" พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์, "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์, "กัน" กันตภณ หวังเจริญ และ "วิว" กุลวุฒิ วิทิตศานต์ รวมทั้ง ประเภทหญิงคู่ อย่าง "กิ๊ฟ" จงกลพรรณ กิติธรากุล กับ "วิว" รวินดา ประจงใจ และ ประเภทคู่ผสม อย่าง "บาส" เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ "ปอป้อ" ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย

สำหรับ วันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2564 เป็นการแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศ โดยทัพนักกีฬาไทยมีโปรแกรมการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

 

ผลและโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย

วันอาทิตย์ที่ 24 ตุลาคม 2564

รอบชิงชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4คู่ผสมยูตะ วาตานาเบะ - อาริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-18,21-9)เดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)

 

วันเสาร์ที่ 23 ตุลาคม 2564

รอบรองชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (16-21,21-17,22-20)ปราวีน จอร์แดน - เมลาติ เดว่า อ๊อคตาเวียนติ (อินโดนีเซีย)
6หญิงคู่หวง ตงปิง - เจียง ยู่ (จีน)2-0 (21-10,21-15)จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)

 

วันศุกร์ที่ 22 ตุลาคม 2564

รอบ 8 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1หญิงเดี่ยวอากาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น)2-1 (17-21,21-13,21-11)พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)
9หญิงคู่ลี โซฮี - ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้)2-0 (21-18,23-21)พุธิตา สุภจิรกุล - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)1-0 (21-9,11-3 คู่ไต้หวันขอรีไทร์)ลี เจ-ฮุย - ซู หย่าฉิง (ไต้หวัน)
10หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-19,21-13)ตู้ หยู - ลี เหวินเหม่ย (จีน)

 

วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2564

รอบสอง

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงเดี่ยวปูซาร์ลา เวนกาตา สินธุ (อินเดีย)2-1 (21-16,12-21,21-15)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)
5หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (21-6,21-15)อายะ โอโฮริ (ญี่ปุ่น)

 

คอร์ทที่ 2

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
5หญิงเดี่ยวหวัง ชิยี่ (จีน)2-0 (21-17,21-6)พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย)
10หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-13,21-14)เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
6คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-18,21-19)โรเดียน อลิมอฟ - อลิน่า เดฟเลโตว่า (รัสเซีย)
12หญิงคู่พุธิตา สุภจิรกุล - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-9,21-18)โจฮันน่า แม็กนุสสัน - คลาร่า นิสแทด (สวีเดน)

 

วันพุธที่ 20 ตุลาคม 2564

รอบแรก

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1หญิงคู่พุธิตา สุภจิรกุล - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-15,21-7)โคลอี้ เบิร์ช - ลอว์เรน สมิธ (อังกฤษ)
14หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (21-10,21-13)ลีเน่ คริสโตเฟอร์เซ่น (เดนมาร์ก)

 

คอร์ทที่ 2

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1หญิงเดี่ยวพิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย)2-0 (21-14,21-17)รัชนก อินทนนท์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-16,23-21)เฉิน ตังเจี๋ย - เป๊ก เยนเว่ย (มาเลเซีย)

 

วันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2564

รอบแรก

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1คู่ผสมทอม กีเซล - เมลฟิน เดอรูร์ (ฝรั่งเศส)2-1 (22-24,21-15,21-16)สุภัค จอมเกาะ - ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)
7หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-0 (21-15,21-17)รูเซลลี่ ฮาทาวาน (อินโดนีเซีย)

 

คอร์ทที่ 2

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงคู่เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)2-0 (21-12,21-15)แยป เชงเหวิน - ลี เหม็งหยวน (มาเลเซีย)
3หญิงเดี่ยวคิม กาอึน (เกาหลีใต้)2-0 (21-19,21-8)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-19,21-16)ซือ หย่าฉิง - หวู หลิงฟาง (ไต้หวัน)
2ชายเดี่ยวซาเมียร์ เวอร์ม่า (อินเดีย)2-0 (21-17,21-14)กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)
3ชายเดี่ยวทอมมี่ ซูกิอาร์โต (อินโดนีเซีย)2-0 (21-14,21-8)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)

 

 

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

 

ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ >> คลิกที่นี่

อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! bit.ly/2PsYXMG หรือ กด *301*32# โทรออก

ยอดนิยมในตอนนี้