รีเซต
ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024' ของนักกีฬาไทย (ลิ้งก์ดูสด)
EkkEReport
8 มิถุนายน 2567 ( 22:40 )
19.1K
1

ศึกแบดมินตัน เอชเอสบีซี บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 "อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024" จะทำการแข่งขันกัน ระหว่างวันที่ 4-9 มิถุนายนนี้ ที่กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย โดยแฟนๆ สามารถรับชมเกมการแข่งขัน พร้อมส่งใจเชียร์นักกีฬาไทย แบบสดๆ ได้ทาง TrueVisions และ TrueID

  • รายการ : แบดมินตัน เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 "อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024" รอบรองชนะเลิศ
  • วัน/เวลาแข่งขัน : วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567 เริ่มแข่งขันคู่แรก เวลา 12.00 น.
  • สนาม : อิสโตรา เกโลรา บุง การ์โน (อิสโตรา เสนายัน), กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย
  • ถ่ายทอดสด : True Sports 7 , SPO TV1 

ศึกแบดมินตัน เอชเอสบีซี บีดับเบิ้ลยูเอฟ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ "อินโดนีเซีย โอเพ่น 2024" (Indonesia Open 2024) ที่สนาม อิสโตรา เกโลรา บุง การ์โน (อิสโตรา เสนายัน) กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย ทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 4-9 มิถุนายน 2567 ชิงเงินรางวัลรวม 1,300,000 เหรียญสหรัฐ

โดยรายการนี้ มีนักตบลูกขนไก่ไทยลงแข่งขันกันอย่างคับคั่ง นำทัพโดย "เม" ศุภนิดา เกตุทอง, "เมย์" รัชนก อินทนนท์"หมิว" พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ และ "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ ในประเภทหญิงเดี่ยว, "วิว" กุลวฒิ วิทิตศานต์ ในประเภทชายเดี่ยว, "กิ๊ฟ" จงกลพรรณ กิติธรากุล กับ "วิว" รวินดา ประจงใจ ในประเภทหญิงคู่ รวมทั้ง "บาส" เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ "ปอป้อ" ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย และ "เอ็ม" สุภัค จอมเกาะ กับ "เฟม" ศุภิสรา เพียวสามพราน ในประเภทคู่ผสม

สำหรับ วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567 เป็นการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ โดยทัพนักกีฬาไทยมีโปรแกรมการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

ผลและโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย

วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567

รอบรองชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 12.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 7SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
1คู่ผสมเจิ้ง ซือ เว่ย - หวง หย่าเฉียง (จีน)2-0 (21-19,21-19)เดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)
9ชายเดี่ยวอันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) 2-1 (21-15,19-21,21-11)กุลวฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)

 

วันศุกร์ที่ 7 มิถุนายน 2567

รอบก่อนรองชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 7SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-16,21-17) เดยัน เฟอร์ดินานยาสห์ - กลอเรีย เอ็มมานูเอล วิดจาจ้า (อินโดนีเซีย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
5ชายเดี่ยวกุลวฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-0 (21-16,21-17) หลี่ ซี เจี๋ย (มาเลเซีย)

 

วันพฤหัสบดีที่ 6 มิถุนายน 2567

รอบ 16 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 7SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
6หญิงเดี่ยวเกรกอเรีย มาริสกา ตุนจุง (อินโดนีเซีย)2-0 (21-13,21-15)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)
12ชายเดี่ยวกุลวฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-0 (21-10,21-17) ปรียันชู ราชวัตร (อินเดีย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8ชายเดี่ยวอันเดรส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก) 2-0 (21-17,21-11)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)
12หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-13,21-6)พรพิชชา เชยกีวงศ์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-8,21-13)อัดนัน มัลลาน่า - นิต้า วิโอลิน่า มาร์วาห์ (อินโดนีเซีย)
7หญิงเดี่ยวซุง โชว ยุน (ไต้หวัน)2-1 (20-22,21-14,21-17)รัชนก อินทนนท์ (ไทย)

 

วันพุธที่ 5 มิถุนายน 2567

รอบแรก

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8ชายคู่โมฮัมหมัด อาซาน - เฮนดรา เสเตียวัน (อินโดนีเซีย) 2-1 (19-21,21-12,21-13)สุภัค จอมเกาะ - กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)
13หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-18,21-6)อาคาร์ชิ คาชยาพ (อินเดีย)

 

วันอังคารที่ 4 มิถุนายน 2567

รอบแรก

คอร์ทที่ 1 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True Sports 7SPO TV1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
5ชายเดี่ยวกุลวฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-0 (21-13,21-10)โลห์ คีน ยู (สิงคโปร์)
6หญิงคู่อปริยานี ราฮายู - สิติ ฟาเดีย รามาธานติ (อินโดนีเซีย)2-1 (21-17,16-21,21-14)จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8ชายเดี่ยวกันตภณ หวังเจริญ (ไทย)2-0 (21-16,21-9)ชิโก วอร์โดโย (อินโดนีเซีย)
9หญิงคู่หลี่ ยี่จิง - หลัว ซูมิน (จีน)2-0 (21-8,21-7)อรณิชา จงสถาพรพันธุ์ - สุกฤตา สุวะไชย (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 09.00 น.

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
3หญิงเดี่ยวพรพิชชา เชยกีวงศ์ (ไทย)2-1 (19-21,21-9,23-21)มิเชล ลี (แคนาดา)
5คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) 2-1 (21-15,18-21,23-21)สุภัค จอมเกาะ - ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย) 
8หญิงเดี่ยวศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)2-0 (21-17,21-18)พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)

 

 

"เอกกี้รีพอร์ต"

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

วิธีการดูบอลพรีเมียร์ลีก 2023/24 ที่ TrueID : แพ็กเกจชมครบทุกคู่!
เคล็ดลับการรับชมพรีเมียร์ลีกให้มันส์จุใจในทุกช่องทาง คลิกเลย!

ยอดนิยมในตอนนี้

สิทธิประโยชน์แนะนำ