รีเซต

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2022' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด

ผลและโปรแกรม แบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2022' ของนักกีฬาไทย พร้อมลิ้งก์ดูสด
EkkEReport
19 มีนาคม 2565 ( 20:50 )
36.5K

  • รายการ : แบดมินตัน เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 "โยเน็กซ์ ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2022" รอบรองชนะเลิศ
  • วัน/เวลาแข่งขัน : วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2565 เริ่มแข่งขันคู่แรก เวลา 17.00 น.
  • สนาม : ยูทิลิต้า อารีน่า เบอร์มิ่งแฮม, เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ
  • ถ่ายทอดสด : SPOTV1 , True Sports 3 , True Sports 7 (คู่ที่ 1-5) เวลา 17.00-22.00 น. และ SPOTV1 , True Sports 5 , True Sports 7 (คู่ที่ 6-10) เวลา 00.00-05.00 น.

 

ศึกแบดมินตัน ระดับ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการแรกของปี "โยเน็กซ์ ออล อิงแลนด์ โอเพ่น แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ 2022" (YONEX All England Open Badminton Championships 2022) ที่สนาม ยูทิลิต้า อารีน่า เบอร์มิ่งแฮม เมืองเบอร์มิ่งแฮม ประเทศอังกฤษ ซึ่งทำการแข่งขันระหว่างวันที่ 16-20 มีนาคม 2565 ชิงเงินรางวัลรวม 1,000,000 เหรียญสหรัฐ นับเป็นศึกลูกขนไก่รายการใหญ่ ที่มีความเก่าแก่ที่สุดในประวัติศาสตร์แบดมินตันโลกถึง 123 ปี และจัดการแข่งขันมาแล้วถึง 113 ครั้ง

โดยรายการนี้ มีนักตบลูกขนไก่ไทยลงแข่งขันกันอย่างคับคั่ง นำทัพโดย "บาส" เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ "ปอป้อ" ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย คู่มือตบดีกรีแชมป์โลก 2021 และมือวางอันดับ 1 ของโลก ในประเภทคู่ผสม, "กิ๊ฟ" จงกลพรรณ กิติธรากุล กับ "วิว" รวินดา ประจงใจ มือ 8 ของโลก ในประเภทหญิงคู่, "ครีม" บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ มือ 11 ของโลก ในประเภทหญิงเดี่ยว รวมทั้ง "วิว" กุลวุฒิ วิทิตศานต์ มือ 18 ของโลก และ "กัน" กันตภณ หวังเจริญ มือ 21 ของโลก ในประเภทชายเดี่ยว

สำหรับ วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2565 เป็นการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ โดยทัพนักกีฬาไทยมีโปรแกรมการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

ผลและโปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย

วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2565

รอบรองชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1 : เริ่มแข่งขันคู่ที่ 1-5 เวลา 17.00-22.00 น. ถ่ายทอดสดทาง SPOTV1 , True Sports 3 , True Sports 7 และเริ่มแข่งขันคู่ที่ 6-10 เวลา 00.00-05.00 น. ถ่ายทอดสดทาง SPOTV1 , True Sports 5 , True Sports 7

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4คู่ผสมยูตะ วาตานาเบะ - อาริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-14,21-15)เดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)

 

วันศุกร์ที่ 18 มีนาคม 2565

รอบ 8 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
4หญิงคู่จาง ชู เซียน - เจิ้ง หยู (จีน)2-1 (19-21,21-18,21-16)จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)
7คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-18,21-11)ทอม กีเซล - เมลฟิน เดอรูร์ (ฝรั่งเศส)

 

วันพฤหัสบดีที่ 17 มีนาคม 2565

รอบสอง (16 คน)

คอร์ทที่ 1

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (21-19,22-20)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)
10ชายเดี่ยวโจนาธาน คริสตี้ (อินโดนีเซีย)2-0 (21-16,21-19)กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2หญิงคู่จอง นา อึน - คิม ฮเย จอง (เกาหลีใต้)2-1 (19-21,21-13,21-13)ศุภิสรา เพียวสามพราน - พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย)
10คู่ผสมตัน เคียง เม้ง - ไล่ เป่ย จิง (มาเลเซีย)2-0 (21-19,21-17)สุภัค จอมเกาะ - ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3

คู่ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
8หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-1 (21-18,18-21,25-23)เดบอร่า จิลลี่ - เชอรีล ไซเนน (เนเธอร์แลนด์)
10คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-11,21-13)มัตธิอัส ไทร์รี่ - อมาลี่ แม็กลุนด์ (เดนมาร์ก)

 

วันพุธที่ 16 มีนาคม 2565

รอบแรก (32 คน) : คู่แรกเริ่มแข่งขัน เวลา 16.00 น.

คอร์ทเวลาประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
2คู่ 2หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-0 (21-9,21-13)ลีโอนีส ฮูร์เอ็ด (ฝรั่งเศส)
517.40ชายเดี่ยวกุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-0 (21-15,24-22)พรานนอย ฮาซีนา ซูนิล คูมาร์ (อินเดีย)
2คู่ 4หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล - รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-13,21-19)จูลี่ แม็คเฟอร์สัน - เคียร่า ทอร์แรนซ์ (สกอตแลนด์)
418.25ชายคู่หลิว หยูเฉิน - โจว ห่าวตง (จีน)2-0 (21-15,21-12)สุภัค จอมเกาะ - กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)
518.25หญิงคู่ทรีซ่า จอลลี่ - กายาตรี พูลเลลา (อินเดีย)2-1 (21-17,20-22,21-14)เบญญาภา เอี่ยมสอาด - นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (ไทย)
420.40หญิงคู่ศุภิสรา เพียวสามพราน - พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย)2-0 (21-5,21-3)แจ็คคัมพูดี้ เมกาน่า - เอส แรม พัววิชา (อินเดีย)
400.25ชายเดี่ยวคิดัมบี ศรีกานธ์ (อินเดีย)2-0 (21-18,21-14)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)
501.10คู่ผสมสุภัค จอมเกาะ - ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)2-0 (21-12,21-19)มาร์ก แลมส์ฟุสส์ - อิสซาเบล โลฮัว (เยอรมนี)
202.40หญิงเดี่ยวซายากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น)2-0 (21-17,23-21)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)
102.40คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ - ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-10,21-18)เฉิน ตังเจี๋ย - เป๊ก เยนเว่ย (มาเลเซีย)
303.25ชายเดี่ยวไบรอัน หยาง (แคนาดา)2-1 (16-21,21-19,22-20)สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย)

 

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

ดูสด ดูฟรี ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ... พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม
ต้อง App TrueID เท่านั้น โหลดเลย!!

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ << คลิกที่นี่

อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! หรือ กด *301*32# โทรออก

หรือ อัพเดทข่าวบอลไทยลีก กด *301*36# โทรออก

ยอดนิยมในตอนนี้