รีเซต

บทสรุปทัพนักกีฬาไทยในซีเกมส์ 2021 : ผลงานทุกกีฬา รวมข่าว คลิปไฮไลท์ ชมเกมย้อนหลัง

บทสรุปทัพนักกีฬาไทยในซีเกมส์ 2021 : ผลงานทุกกีฬา รวมข่าว คลิปไฮไลท์ ชมเกมย้อนหลัง
EkkEReport
25 พฤษภาคม 2565 ( 19:00 )
2K

บทสรุปทัพนักกีฬาไทยใน ซีเกมส์ 2021 พร้อมทั้งคลิปไฮไลท์ และเกมการแข่งขันย้อนหลัง แบบเต็มแมตช์ ให้แฟนกีฬาได้ร่วมชื่นชมและฉลองความสำเร็จของ "ฮีโร่ของพวกเรา" ไปพร้อมกันแบบเต็มอิ่มจุใจ

ศึกการแข่งขันกีฬาในมหกรรมกีฬา ซีเกมส์ 2021 ครั้งที่ 31 (31st SEA Games 2021) หรือ ฮานอย 2021 (HANOI 2021) ที่ประเทศเวียดนาม ซึ่งทำการแข่งขันกัน ระหว่างวันที่ 12-23 พฤษภาคม 2565 ได้เสร็จสิ้นลงไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

โดยการแข่งขันในครั้งนี้ ได้จัดให้มีการชิงชัยถึง 526 เหรียญทอง ใน 40 ชนิดกีฬา ทั้งนี้ สำหรับ ทีมชาติไทย ซึ่งได้ส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันทั้งสิ้น 819 คน พร้อมเจ้าหน้าที่ประจำทีม 274 คน สามารถคว้ามาได้ 92 เหรียญทอง 103 เหรียญเงิน และ 136 เหรียญทองแดง รวม 331 เหรียญ โดยอยู่ในอันดับ 2 ของตารางเหรียญรางวัล รองจากเจ้าภาพอย่าง เวียดนาม ที่ครองเจ้าเหรียญทอง ด้วยการกวาดไปถึง 205 เหรียญทอง 125 เหรียญเงิน และ 116 เหรียญทองแดง

อย่างไรก็ดี หากประเมินผลงานโดยรวมของทีมชาติไทยในศึกซีเกมส์ครั้งนี้ โดยเฉพาะประเภทกีฬาสากล หรือกีฬาที่ได้รับความนิยมในประเทศไทยแล้ว ถือได้ว่าทัพนักกีฬาไทยสามารถทำผลงานได้น่าประทับใจไม่น้อยเลยทีเดียว นอกจากนั้นแล้ว สิ่งที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง คือ การที่เรามีโอกาสได้เห็นนักกีฬาดาวรุ่งพุ่งแรงหลายคน สามารถแจ้งเกิดในการแข่งขั้นครั้งนี้ได้อย่างสวยงาม ซึ่งทำให้คนไทยได้มีความหวังว่า พวกเขาเหล่านี้จะพา "ทีมชาติไทย" ก้าวไปประสบความสำเร็จในเวทีที่สูงขึ้นไปในอนาคตอันใกล้นี้

วันนี้เราจึงได้รวบรวมผลงานของนักกีฬาไทย ที่ได้สร้างความสุขและภาคภูมิใจให้กับแฟนๆ กีฬาชาวไทย ด้วยการคว้าเหรียญรางวัลในการแข่งขันในครั้งนี้ โดยแบ่งตามชนิดกีฬาต่างๆ พร้อมทั้งคลิปไฮไลท์ และเกมการแข่งขันย้อนหลัง แบบเต็มแมตช์ เพื่อให้ทุกคนได้ร่วมชื่นชมและฉลองความสำเร็จของ "ฮีโร่ของพวกเรา" ไปพร้อมกันอีกครั้งแบบเต็มอิ่มจุใจ พร้อมทั้งร่วมกันเป็นกำลังใจให้พวกเขาสู้เพื่อ "ประเทศไทย" ของเราต่อไปในการแข่งขันรายการต่อไป

ผลงานนักกีฬาทีมชาติไทยในกีฬาสากล-ยอดนิยม ในซีเกมส์ 2021

รวมข่าว สรุปผลการแข่งขัน คลิปไฮไลท์ ชมเกมย้อนหลัง

ฟุตบอล ฟุตซอลวอลเลย์บอลแบดมินตันเทนนิสบาสเกตบอลเทเบิลเทนนิสกอล์ฟเทควันโดมวยสากลยกน้ำหนักว่ายน้ำกรีฑาเซปักตะกร้อ | สรุปเหรียญรางวัล

ฟุตบอล : 2 เหรียญเงิน

ฟุตซอล : 2 เหรียญทอง

วอลเลย์บอล : 2 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน

  • วอลเลย์บอลในร่ม ทีมหญิง : เหรียญทอง [ สรุปผล | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง : เหรียญทอง
  • วอลเลย์บอลชายหาด ทีมชาย : เหรียญเงิน

แบดมินตัน : 4 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน

เทนนิส : 4 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง

  • เทนนิส ทีมชาย : เหรียญทอง
  • เทนนิส ทีมหญิง : เหรียญทอง
  • เทนนิส (บุคคล) หญิงเดี่ยว : ลักษิกา คำขำ : เหรียญทอง [ ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทนนิส (บุคคล) หญิงคู่ : อัญชิสา ฉันทะ - พัชรินทร์ ชีพชาญเดช : เหรียญทอง [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทนนิส (บุคคล) หญิงเดี่ยว : อัญชิสา ฉันทะ : เหรียญเงิน [ ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทนนิส (บุคคล) หญิงคู่ : พิมพ์รดา จัตวาพรวนิช - ลัลนา ธาราฤดี : เหรียญเงิน [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทนนิส (บุคคล) คู่ผสม : ปรัชญา อิสโร - พัชรินทร์ ชีพชาญเดช : เหรียญเงิน
  • เทนนิส (บุคคล) ชายเดี่ยว : ยุทธนา เจริญผล : เหรียญทองแดง
  • เทนนิส (บุคคล) คู่ผสม : กษิดิศ สําเร็จ - ลักษิกา คำขำ : เหรียญทองแดง

บาสเกตบอล : 2 เหรียญทอง 1 เหรียญทองแดง

  • บาสเกตบอล 3x3 ทีมชาย : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • บาสเกตบอล 3x3 ทีมหญิง : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • บาสเกตบอล 5x5 ทีมชาย : เหรียญทองแดง

เทเบิลเทนนิส : 4 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง

  • เทเบิลเทนนิส ทีมชาย : เหรียญทอง [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง : เหรียญทอง [ ข่าว ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) หญิงเดี่ยว : อรวรรณ พาระนัง : เหรียญทอง [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) หญิงคู่ : อรวรรณ พาระนัง - สุธาสินี เสวตรบุตร : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) ชายเดี่ยว : ภาคภูมิ สงวนสิน : เหรียญเงิน ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) หญิงเดี่ยว : สุธาสินี เสวตรบุตร : เหรียญเงิน [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) คู่ผสม : ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล - สุธาสินี เสวตรบุตร : เหรียญทองแดง [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทเบิลเทนนิส (บุคคล) คู่ผสม : ภาคภูมิ สงวนสิน - อรวรรณ พาระนัง : เหรียญทองแดง

กอล์ฟ : 2 เหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง

เทควันโด : 5 เหรียญทอง 4 เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง

  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 58 กก.ชาย : ธนกฤต ยอดรักษ์ : เหรียญทอง
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 68 กก.ชาย : ชายชล โช : เหรียญทอง [ ข่าว ]
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่นมากกว่า 87 กก.ชาย : อธิ สารรัตน์ : เหรียญทอง ข่าว | เต็มแมตช์ ]
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 49 กก.หญิง : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ : เหรียญทอง [ ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 57 กก.หญิง : พรรณนภา หาญสุจินต์ : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • เทควันโด พุมเซ่ (ท่ารำ) ทีมหญิง : เหรียญเงิน
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 54 กก.ชาย : ปณชัย ใจจุลละ : เหรียญเงิน
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 46 กก.หญิง : ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา : เหรียญเงิน
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 62 กก.หญิง : ศศิกานต์ ทองจันทร์ : เหรียญเงิน
  • เทควันโด พุมเซ่ (ท่ารำ) เดี่ยวชาย : สิปปกร เวชกรปฏิวงศ์ : เหรียญทองแดง
  • เทควันโด พุมเซ่ (ท่ารำ) เดี่ยวหญิง : อรนวีย์ ศรีสหกิจ : เหรียญทองแดง
  • เทควันโด เคียวรูกิ (ต่อสู้) รุ่น 63 กก.ชาย : เทวินทร์ หาญปราบ : เหรียญทองแดง

มวยสากล : 4 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง

  • มวยสากล รุ่น 63 กก.ชาย : สมชาย วงศ์สุวรรณ : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • มวยสากล รุ่น 69 กก.ชาย : บรรจง สินสิริ : เหรียญทอง
  • มวยสากล รุ่น 91 กก.ชาย : จักรพงษ์ ยมโคตร : เหรียญทอง [ ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • มวยสากล รุ่น 48 กก.หญิง : จุฑามาศ รักสัตย์ : เหรียญทอง
  • มวยสากล รุ่น 81 กก.ชาย : อนวัช ถองกระโทก : เหรียญเงิน เต็มแมตช์ ]
  • มวยสากล รุ่น 57 กก.หญิง : นิลาวัลย์ เตชะสืบ : เหรียญทอง
  • มวยสากล รุ่น 52 กก.ชาย : ธนรัฐ แสงเพชร : เหรียญทองแดง เต็มแมตช์ ]
  • มวยสากล รุ่น 75 กก.ชาย : พีระภัทร์ เยียะสูงเนิน : เหรียญทองแดง
  • มวยสากล รุ่น 75 กก.หญิง : นิลดา มีคุณ : เหรียญทองแดง

ยกน้ำหนัก : 6 เหรียญทอง 5 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง

ว่ายน้ำ-กระโดดน้ำ : 4 เหรียญทอง 9 เหรียญเงิน 10 เหรียญทองแดง

  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง : เจนจิรา ศรีสอาด : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ กบ 200 ม.หญิง : เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก : เหรียญทอง
  • ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 50 ม.หญิง : เจนจิรา ศรีสอาด : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ ผสม 400 ม.หญิง : กมลชนก ขวัญเมือง : เหรียญทอง เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 200 ม.ชาย : นวพรรษ วงค์เจริญ : เหรียญเงิน เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ ผสม 200 ม.ชาย : ดุลยวัต แก้วศรียงค์ : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง : เจนจิรา ศรีสอาด : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง : กมลชนก ขวัญเมือง : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 400 ม.หญิง : กมลชนก ขวัญเมือง : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ กบ 50 ม.หญิง : เจนจิรา ศรีสอาด : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ ผสม 400 ม.หญิง : จินห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส : เหรียญเงิน เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.หญิง : เหรียญเงิน
  • ว่ายน้ำ ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม.หญิง : เหรียญเงิน เต็มแมตช์ ]
  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 1,500 ม.ชาย : ต้นน้ำ กันตีมูล : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 100 ม.ชาย : นวพรรษ วงค์เจริญ : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.ชาย : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผลัดผสม 4x100 ม.ชาย : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 1,500 ม.หญิง : ญารินดา สุนทรรังษี : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ กรรเชียง 200 ม.หญิง : มีอา มิลลาร์ : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผีเสื้อ 200 ม.หญิง : กมลชนก ขวัญเมือง : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผสม 200 ม.หญิง : จินห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส : เหรียญทองแดง
  • ว่ายน้ำ ผลัดผสม 4x100 ม.หญิง : เหรียญทองแดง
  • กระโดดน้ำ สปริงบอร์ด 3 ม.ชาย : ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์ : เหรียญทองแดง ข่าว ]

กรีฑา : 12 เหรียญทอง 11 เหรียญเงิน 8 เหรียญทองแดง

  • กรีฑา วิ่ง 100 ม.ชาย : ภูริพล บุญสอน : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่ง 200 ม.ชาย : ภูริพล บุญสอน : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่ง 400 ม.ชาย : จอชชัว โรเบิร์ต แอทคินสัน : เหรียญทอง ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่ง 800 ม.ชาย : จอชชัว โรเบิร์ต แอทคินสัน : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่งผลัด 4x100 ม.ชาย : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่งผลัด 4x400 ม.ชาย : เหรียญทอง ข่าว | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา กระโดดสูง ชาย : กอบศิษฏ์ สิทธิชัย : เหรียญทอง
  • กรีฑา ทศกรีฑา ชาย : สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ : เหรียญทอง
  • กรีฑา วิ่งผลัด 4x400 ม.ผสม : เหรียญทอง ข่าว | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่งผลัด 4x100 ม.หญิง : เหรียญทอง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา เขย่งก้าวกระโดด หญิง : ปริญญา เฉื่อยมะเริง : เหรียญทอง ข่าว ]
  • กรีฑา ขว้างจักร หญิง : สุเบญรัตน์ อินแสง : เหรียญทอง
  • กรีฑา วิ่ง 100 ม.ชาย : สรอรรถ ดาบบัง : เหรียญเงิน ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่ง 800 ม.ชาย : จิรายุ ปลีนารัมย์ : เหรียญเงิน ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา ทุ่มน้ำหนัก ชาย : จักรพรรดิ์ น้อยศรี : เหรียญเงิน
  • กรีฑา ขว้างจักร ชาย : เกียรติประดิษฐ์ ศรีใส : เหรียญเงิน
  • กรีฑา ขว้างค้อน ชาย : กิตติพงศ์ บุญมาวัน : เหรียญเงิน
  • กรีฑา วิ่ง 400 ม.หญิง : เบนนี่ โนนทะนำ : เหรียญเงิน
  • กรีฑา วิ่งผลัด 4x400 ม.หญิง : เหรียญเงิน
  • กรีฑา กระโดดค้ำ หญิง : ชลธิชา คะบุตร : เหรียญเงิน
  • กรีฑา ทุ่มน้ำหนัก หญิง : อารีรัตน์ อินทดิษฐ : เหรียญเงิน
  • กรีฑา ขว้างค้อน หญิง : มิ่งกมล คุ้มผล : เหรียญเงิน
  • กรีฑา พุ่งแหลน หญิง : จริยา วิชัยดิษฐ : เหรียญเงิน
  • กรีฑา วิ่ง 200 ม.ชาย : ชยุตม์ คงประสิทธิ์ : เหรียญทองแดง ข่าว | ไฮไลท์ | เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา วิ่งข้ามรั้ว 110 ม.ชาย : ณัฐพล ดันสูงเนิน : เหรียญทองแดง ไฮไลท์ ]
  • กรีฑา มาราธอน ชาย : โทนี่ อาทิตย์ เพย์น : เหรียญทองแดง
  • กรีฑา กระโดดสูง ชาย : ตะวัน แก้วดำ : เหรียญทองแดง
  • กรีฑา วิ่ง 100 ม.หญิง : ศุภานิช พูลเกิด : เหรียญทองแดง เต็มแมตช์ ]
  • กรีฑา เดิน 20 กม.หญิง : กชพร ตั้งศรีวงษ์ : เหรียญทองแดง
  • กรีฑา ทุ่มน้ำหนัก หญิง : อาทิมา เสาวไพบูลย์ : เหรียญทองแดง
  • กรีฑา ขว้างค้อน หญิง : ปานวาศ กิมสร้าง : เหรียญทองแดง

เซปักตะกร้อ : 6 เหรียญทอง

สรุปเหรียญรางวัลของทีมชาติไทยในซีเกมส์ 2021 แบ่งตามชนิดกีฬา-สมาคม

ชนิดกีฬา-สมาคมเหรียญทองเหรียญเงินเหรียญทองแดงเป้าเหรียญทองเทียบกับเป้า
กรีฑา1211812ตามเป้า
ยกน้ำหนัก6511เกินเป้า
เซปักตะกร้อ6005เกินเป้า
เทควันโด5433เกินเป้า
ว่ายน้ำ-กระโดดน้ำ49102เกินเป้า
เทนนิส4322เกินเป้า
มวยสากล4235ต่ำกว่าเป้า
เทเบิลเทนนิส4222เกินเป้า
แบดมินตัน4202เกินเป้า
เปตอง4023เกินเป้า
เรือพาย-แคนู38118ต่ำกว่าเป้า
มวยไทยสมัครเล่น3445ต่ำกว่าเป้า
เพาะกาย3333ตามเป้า
ยิงปืน32106ต่ำกว่าเป้า
จักรยาน3242เกินเป้า
ยิมนาสติก3231เกินเป้า
ลีสาศ2643ต่ำกว่าเป้า
คิ๊กบ็อกซิ่ง2464ต่ำกว่าเป้า
ปันจักสีลัต2241เกินเป้า
ฟุตบอล-ฟุตซอล2204ต่ำกว่าเป้า
อีสปอร์ต2133ต่ำกว่าเป้า
กอล์ฟ2114ต่ำกว่าเป้า
วอลเลย์บอล2102ตามเป้า
บาสเกตบอล2013ต่ำกว่าเป้า
ยูโด1263ต่ำกว่าเป้า
ยิงธนู1212ต่ำกว่าเป้า
คูราช1143ต่ำกว่าเป้า
ยูยิตสู1132ต่ำกว่าเป้า
บิลเลียด-สนุกเกอร์1081ตามเป้า
มวยปล้ำ0642ต่ำกว่าเป้า
คาราเต้0452ต่ำกว่าเป้า
ฟันดาบ0372ต่ำกว่าเป้า
ฟินสวิมมิ่ง0251ต่ำกว่าเป้า
โววีนัม0233ต่ำกว่าเป้า
แฮนด์บอล0212ต่ำกว่าเป้า
วูซู0121ต่ำกว่าเป้า
โบว์ลิ่ง0101ต่ำกว่าเป้า
หมากรุกจีน เซี่ยงฉี0011ต่ำกว่าเป้า
หมากรุกสากล0011 เหรียญทองแดงตามเป้า
ยิงเป้าบิน0004ต่ำกว่าเป้า
ไตรกีฬา0001 เหรียญรางวัลต่ำกว่าเป้า
รวม92103136116ต่ำกว่าเป้า

 

สำหรับชนิดกีฬาหรือสมาคมกีฬาที่ไม่มีเหรียญรางวัลเลย ได้แก่ ยิงเป้าบิน ที่หวัง 4 เหรียญทอง และ ไตรกีฬา ที่ขอติดเหรียญใดเหรียญหนึ่ง

 

"เอกกี้รีพอร์ต"

-------------------------------------------------

รับชมเเละเป็นกำลังใจให้ทีมชาติไทย ดูสดได้ที่ 

ช่อง TrueID SEA GAMES 1

ช่อง TrueID SEA GAMES 2

ชมฟรีคลิปไฮไลต์ และ Full Match Rerun ย้อนหลังแบบเต็มอิ่ม พร้อมเกาะติดข่าวสารควา เคลื่อนไหว เจาะลึกการแข่งขันทุกกีฬาแบบเข้นข้นตลอดทั้งวัน ได้ที่  ทรูไอดี ซีเกมส์ .. คลิกเลย!!

🥇🏆 "ร่วมเชียร์ไทย คว้าชัยในซีเกมส์" ดูได้ทั้ง แอป เว็บ และ กล่องทรูไอดี ทีวี
#คนไทยหัวใจนักสู้ #เชียร์ไทยไม่อั้นที่ทรูไอดี #TrueIDSEAgame2021

-------------------------------------------------

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

-------------------------------------------------

ดูสด ดูฟรี ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ... พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม
ต้อง App TrueID เท่านั้น โหลดเลย!!

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ << คลิกที่นี่

อัพเดทข่าว ผลบอล พรีเมียร์ลีก แบบทันใจ พร้อมวิเคราะห์คู่เด่นในรอบสัปดาห์ ส่งถึงมือคุณ
คลิกเลย!! หรือ กด *301*32# โทรออก

หรือ อัพเดทข่าวบอลไทยลีก กด *301*36# โทรออก

ยอดนิยมในตอนนี้