อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น

อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น
EkkEReport
24 ม.ค. 64
10.8K
2

ศึกดวลลูกขนไก่ รายการ โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น จะทำการแข่งขันกัน ระหว่างวันที่ 19-24 มกราคมนี้ โดยแฟนๆ แบดมินตัน สามารถรับชมเกมแบบสดๆ ทางหน้าจอได้ที่ TrueVisions และ True4U รวมถึงทางออนไลน์ ผ่านเว็บและแอป TrueID


นักแบดมินตันระดับโลก พร้อมแล้วที่จะลงประชันฝีมือ ในรายการที่ 2 ของศึกเวิลด์ทัวร์ 3 รายการใหญ่ ครั้งประวัติศาสตร์ที่ อิมแพค อารีน่า เมืองทองธานี "โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น" (TOYOTA Thailand Open) เวิลด์ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 ชิงเงินรางวัล 1 ล้านเหรียญสหรัฐ ซึ่งจะชิงชัยกัน ระหว่างวันที่ 19-24 มกราคมนี้

 

ทั้งนี้ ผู้เล่นไทยตั้งเป้าทำผลงานให้ดีที่สุด พร้อมเชิญชวนแฟนกีฬาร่วมเชียร์นักแบดมินตันไทย ผ่านการถ่ายทอดสดทางทรูวิชั่นส์ทุกแพลตฟอร์ม โดย TrueVisions พร้อมด้วย TrueID จะถ่ายทอดสดผ่านทางช่อง True Sports HD3, True Sports 7 (คอร์ทที่ 1) และ True Sports HD2 (คอร์ทที่ 2) และรับชมผ่านทางช่อง True4U ได้ทุกวัน ตามเวลาถ่ายทอดสด

นอกจากนั้นในช่องทางออนไลน์ ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U จะทำการ LIVE! เกมการแข่งขันทุกคู่ ที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง (เฉพาะในคอร์ทที่ 1 และ 2) อีกด้วย

พร้อมกันนี้ แฟนแบดมินตัน สามารถอัพเดทความเคลื่อนไหวทุกแมตช์ เกาะติดทุกการแข่งขันได้ทาง TNN 16 และ TrueID

ผลการแข่งขันของนักกีฬาไทยในรอบชิงชนะเลิศ (24 มกราคม 2564)

รอบชิงชนะเลิศ

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 5คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-16,22-20)โซว ซองแจ / แช ยูจุง (เกาหลีใต้)

 

โปรแกรมและผลการแข่งขัน

วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2564

• วันเสาร์ที่ 23 มกราคม 2564

• วันศุกร์ที่ 22 มกราคม 2564

• วันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2564

• วันพุธที่ 20 มกราคม 2564

วันอังคารที่ 19 มกราคม 2564

วันอาทิตย์ที่ 24 มกราคม 2564

รอบชิงชนะเลิศ

คอร์ทที่ 1 : 12.00 - 17.00 น. ถ่ายทอดสด ครบทั้ง 5 คู่ ทางช่อง True Sports HD3 และ True Sports 7

และเวลา 14.35 - 17.30 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True4U

** ทุกเกมที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง LIVE! ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U **

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-18,21-19)LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 2ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (21-13,21-18)Aaron CHIA / SOH Wooi Yik (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-19,21-17)ไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)
คู่ที่ 4ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-11,21-7)Hans-Kristian Solberg VITTINGHUS (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 5คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-16,22-20)โซว ซองแจ / แช ยูจุง (เกาหลีใต้)

 

วันเสาร์ที่ 23 มกราคม 2564

รอบรองชนะเลิศ (4 คนสุดท้าย)

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-0 (21-16,21-18)เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 2ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-1 (14-21,22-20,21-12)Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 3ชายคู่Aaron CHIA / SOH Wooi Yik (มาเลเซีย)2-0 (21-18,21-18)Satwiksairaj RANKIREDDY / Chirag SHETTY (อินเดีย)
คู่ที่ 4หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-17,21-6)CHOW Mei Kuan / LEE Meng Yean (มาเลเซีย)
คู่ที่ 5หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-19,21-15)อัน เซยอง (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 6คู่ผสมSEO Seung Jae / CHAE Yujung (เกาหลีใต้)2-0 (21-9,21-16)HOO Pang Ron / CHEAH Yee See (มาเลเซีย)
คู่ที่ 7ชายเดี่ยวHans-Kristian Solberg VITTINGHUS (เดนมาร์ก)2-0 (21-19,21-8)แอนเดอร์ส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-1 (12-21,21-12,23-21)รัชนก อินทนนท์ (ไทย)
คู่ที่ 9คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (22-20,18-21,21-12)Satwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)
คู่ที่ 10ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-19,21-15)โจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน)

 

วันศุกร์ที่ 22 มกราคม 2564

รอบก่อนรองชนะเลิศ (8 คนสุดท้าย)

คอร์ทที่ 1 : 11.00 - 21.00 น. ถ่ายทอดสด ครบทั้ง 10 คู่ ทางช่อง True Sports HD3 และ True Sports 7

และเวลา 14.30 - 20.15 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True4U

** ทุกเกมที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง LIVE! ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U **

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมSEO Seung Jae / CHAE Yujung (เกาหลีใต้)2-0 (24-22,21-18)สุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)
คู่ที่ 2หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-0 (21-13,21-16)Vivian HOO / YAP Cheng Wen (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-15,21-18)พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)
คู่ที่ 4ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (21-14,21-12)Mark LAMSFUSS / Marvin SEIDEL (เยอรมนี)
คู่ที่ 5คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (27-29,21-15,21-9)KO Sung Hyun / EOM Hye Won (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 6หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-17,21-13)จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)
คู่ที่ 7ชายเดี่ยวแอนเดอร์ส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)2-1 (21-13,19-21,22-20)Sameer VERMA (อินเดีย)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-13,21-9)ปูซาร์ลา เวนกาตา สินธุ [พี.วี. สินธุ] (อินเดีย)
คู่ที่ 9ชายคู่Satwiksairaj RANKIREDDY / Chirag SHETTY (อินเดีย)2-0 (21-18,24-22)ONG Yew Sin / TEO Ee Yi (มาเลเซีย)
คู่ที่ 10ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-16,21-15)LIEW Daren (มาเลเซีย)

 

คอร์ทที่ 2 : 11.00 - 21.00 น. ถ่ายทอดสด ครบทั้ง 10 คู่ ทางช่อง True Sports HD2

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมHOO Pang Ron / CHEAH Yee See (มาเลเซีย)2-1 (12-21,21-19,21-19)Hafiz FAIZAL / Gloria Emanuelle WIDJAJA (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 2คู่ผสมSatwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)2-1 (18-21,24-22,22-20)CHAN Peng Soon / GOH Liu Ying (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3หญิงคู่เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)2-0 (21-9,21-17)Alexandra BØJE / Mette POULSEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-6,21-15)Neslihan YIGIT (ตุรกี)
คู่ที่ 5หญิงคู่CHOW Mei Kuan / LEE Meng Yean (มาเลเซีย)2-0 (22-20,21-12)Pearly TAN / THINAAH Muralitharan (มาเลเซีย)
คู่ที่ 6ชายคู่Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)2-0 (21-14,21-13)Ben LANE / Sean VENDY (อังกฤษ)
คู่ที่ 7หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-1 (18-21,21-13,21-11)Michelle LI (แคนาดา)
คู่ที่ 8ชายเดี่ยวโจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน)2-0 (21-16,21-16)WANG Tzu Wei (ไต้หวัน)
คู่ที่ 9ชายเดี่ยวHans-Kristian Solberg VITTINGHUS (เดนมาร์ก)2-1 (20-22,21-12,21-19)LEE Cheuk Yiu (ฮ่องกง)
คู่ที่ 10ชายคู่Aaron CHIA / SOH Wooi Yik (มาเลเซีย)2-0 (21-16,21-13)GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)

 

วันพฤหัสบดีที่ 21 มกราคม 2564

รอบ 16 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมสุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)2-1 (21-18,11-21,23-21)Marcus ELLIS / Lauren SMITH (อังกฤษ)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-15,21-7)YEO Jia Min (สิงคโปร์)
คู่ที่ 3คู่ผสมSatwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)2-1 (22-20,14-21,21-16)Mark LAMSFUSS / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)
คู่ที่ 4ชายคู่Aaron CHIA / SOH Wooi Yik (มาเลเซีย)2-1 (21-12,6-21,21-12)Leo Rolly CARNANDO / Daniel MARTHIN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 5ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-11,21-13)กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)
คู่ที่ 6คู่ผสมKO Sung Hyun / EOM Hye Won (เกาหลีใต้)2-0 (22-20,21-17)TANG Chun Man / TSE Ying Suet (ฮ่องกง)
คู่ที่ 7ชายคู่GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)2-1 (21-15,16-21,21-15)สุภัค จอมเกาะ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)
คู่ที่ 8คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-12,21-19)GOH Soon Huat / LAI Shevon Jemie (มาเลเซีย)
คู่ที่ 9หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-14,21-15)Linda EFLER / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)
คู่ที่ 10หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-1 (19-21,24-22,21-17)ซอง จีฮยอน (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 11หญิงคู่Pearly TAN / THINAAH Muralitharan (มาเลเซีย)2-1 (19-21,21-16,21-9)Vimala HERIAU / Margot LAMBERT (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 12หญิงคู่เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)2-0 (21-11,21-10)Catherine CHOI / Josephine WU (แคนาดา)
คู่ที่ 13ชายคู่Mark LAMSFUSS / Marvin SEIDEL (เยอรมนี)2-0 (21-16,21-15)Muhammad Shohibul FIKRI / Bagas MAULANA (อินโดนีเซีย)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมCHAN Peng Soon / GOH Liu Ying (มาเลเซีย)2-0 (21-18,21-15)Adnan MAULANA / Mychelle Crhystine BANDASO (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 2ชายเดี่ยวWANG Tzu Wei (ไต้หวัน)2-0 (21-13,21-11)อึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง)
คู่ที่ 3หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-0 (21-13,21-11)Anastasiia AKCHURINA / Olga MOROZOVA (รัสเซีย)
คู่ที่ 4ชายเดี่ยวLEE Cheuk Yiu (ฮ่องกง)2-1 (21-19,13-21,21-12)แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 5หญิงคู่Vivian HOO / YAP Cheng Wen (มาเลเซีย)2-1 (19-21,21-17,21-12)Emilie LEFEL / Anne TRAN (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 6หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (22-20,21-16)Gregoria Mariska TUNJUNG (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 7ชายคู่ONG Yew Sin / TEO Ee Yi (มาเลเซีย)2-1 (8-21,21-7,21-17)Mathias CHRISTIANSEN / Niclas NOHR (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 8หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-17,21-15)Amalie MAGELUND / Freja RAVN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 9ชายคู่Ben LANE / Sean VENDY (อังกฤษ)2-0 (21-9,21-11)M.R. ARJUN / Dhruv KAPILA (อินเดีย)
คู่ที่ 10หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-19,21-16)Line Højmark KJAERSFELDT (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 11ชายคู่Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)2-0 (21-18,21-18)Pramudya KUSUMAWARDANA / Yeremia Erich Yoche Yacob RAMBITAN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 12ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (21-15,21-5)Jason Anthony HO-SHUE / Nyl YAKURA (แคนาดา)
คู่ที่ 13หญิงเดี่ยวNeslihan YIGIT (ตุรกี)2-1 (21-19,20-22,21-14)หลี่ วอนนี่ (เยอรมนี)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 5หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (21-18,21-14)เบญญาภา เอี่ยมสอาด (ไทย)

 

วันพุธที่ 20 มกราคม 2564

รอบ 32 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1ชายเดี่ยวอึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง)2-0 (22-20,21-12)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)
คู่ที่ 2คู่ผสมสุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)2-1 (21-16,15-21,21-18)Mathias CHRISTIANSEN / Alexandra BØJE (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 3หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-12,21-8)พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย)
คู่ที่ 4ชายคู่Muhammad Shohibul FIKRI / Bagas MAULANA (อินโดนีเซีย)2-1 (21-15,16-21,21-13)Vladimir IVANOV / Ivan SOZONOV (รัสเซีย)
คู่ที่ 5หญิงคู่Amalie MAGELUND / Freja RAVN (เดนมาร์ก)2-0 (21-10,21-13)ชาสินี โกรีภาพ / เฌอย์นิชา สุดใจประภารัตน์ (ไทย)
คู่ที่ 6ชายเดี่ยวโจว เทียนเฉิน (ไต้หวัน)2-0 (21-16,21-14)สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย)
คู่ที่ 7ชายคู่Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)2-0 (23-21,21-15)Marcus ELLIS / Chris LANGRIDGE (อังกฤษ)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (23-9,21-18)QI Xuefei (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 9หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)19-16 RetriedMaiken FRUERGAARD / Sara THYGESEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 10ชายเดี่ยวกุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-1 (14-21,21-16,21-10)โลห์ คีน ยู (สิงคโปร์)
คู่ที่ 11หญิงคู่CHOW Mei Kuan / LEE Meng Yean (มาเลเซีย)2-0 (21-17,21-16)Rachel HONDERICH / Kristen TSAI (แคนาดา)
คู่ที่ 12หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (21-6,21-7)ฮาเดีย ฮอสนี่ (อียิปต์)
คู่ที่ 13ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-9,21-8)Jason Anthony HO-SHUE (แคนาดา)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมMarcus ELLIS / Lauren SMITH (อังกฤษ)2-1 (14-21,21-15,21-19)TAN Kian Meng / LAI Pei Jing (มาเลเซีย)
คู่ที่ 2ชายเดี่ยวLIEW Daren (มาเลเซีย)WalkoverSAI PRANEETH B. (อินเดีย)
คู่ที่ 3ชายคู่Ben LANE / Sean VENDY (อังกฤษ)2-0 (21-18,21-19)Fajar ALFIAN / Muhammad Rian ARDIANTO (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 4ชายเดี่ยวWANG Tzu Wei (ไต้หวัน)2-0 (21-18,21-12)HEO Kwang Hee (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 5หญิงเดี่ยวYEO Jia Min (สิงคโปร์)2-0 (22-10,22-18)Ruselli HARTAWAN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 6ชายเดี่ยวPRANNOY H. S. (อินเดีย)2-1 (18-21,21-16,23-21)Jonatan CHRISTIE (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 7หญิงคู่Linda EFLER / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)2-0 (22-11,21-19)Ashwini PONNAPPA / REDDY N. Sikki (อินเดีย)
คู่ที่ 8หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (22-11,21-10)Siti Fadia Silva RAMADHANTI / Ribka SUGIARTO (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 9หญิงเดี่ยวเบญญาภา เอี่ยมสอาด (ไทย)2-1 (21-15,17-21,21-19)อีฟเกนีย่า โคเซทสกาย่า (รัสเซีย)
คู่ที่ 10คู่ผสมThom GICQUEL / Delphine DELRUE (ฝรั่งเศส)2-1 (14-21,21-9,21-13)ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ อ๊อกตาเวียนติ (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 11หญิงเดี่ยวหลี่ วอนนี่ (เยอรมนี)2-1 (21-10,16-21,21-14)ณัฐชนันพร รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ (ไทย)
คู่ที่ 12หญิงเดี่ยวLine Højmark KJAERSFELDT (เดนมาร์ก)Walkoverมีอา บลิชเฟลด์ท (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 13คู่ผสมHOO Pang Ron / CHEAH Yee See (มาเลเซีย)2-1 (21-14,18-21,21-13)REDDY B. Sumeeth / REDDY N. Sikki (อินเดีย)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 6หญิงคู่Vimala HERIAU / Margot LAMBERT (ฝรั่งเศส)2-0 (22-20,23-21)ลักษิกา กัลละหะ / อทิตยา โปวานนท์ (ไทย)
คู่ที่ 8ชายคู่Mark LAMSFUSS / Marvin SEIDEL (เยอรมนี)2-0 (22-14,21-11)อภิรักษ์ เกตุระหงษ์ / ณัฐชนน ตุลาโมกข์ (ไทย)

 

วันอังคารที่ 19 มกราคม 2564

รอบ 32 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-14,21-19)Robin TABELING / Selena PIEK (เนเธอร์แลนด์)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (21-16,21-11)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)
คู่ที่ 3ชายเดี่ยวศรีกันธ์ คิดัมบี (อินเดีย)2-0 (21-11,21-11)สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย)
คู่ที่ 4หญิงคู่Vivian HOO / YAP Cheng Wen (มาเลเซีย)2-0 (21-14,21-14)Chloe BIRCH / Lauren SMITH (อังกฤษ)
คู่ที่ 5ชายคู่GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)6-2 RetiredKIM Gi Jung / LEE Yong Dae (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 6ชายคู่Aaron CHIA / SOH Wooi Yik (มาเลเซีย)2-0 (21-10,21-18)วีรภัทร ภาคจรุง / วงศธร ทองคำ (ไทย)
คู่ที่ 7คู่ผสมCHAN Peng Soon / GOH Liu Ying (มาเลเซีย)2-0 (21-13,21-13)Jones Ralfy JANSEN / Kilasu OSTERMEYER (เยอรมนี)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-17,21-8)ไซนา เนห์วาล (อินเดีย)
คู่ที่ 9หญิงคู่เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)2-1 (21-12,14-21,21-8)พุธิตา สุภจิรกุล / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)
คู่ที่ 10ชายคู่แอนเดอร์ส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-8,21-8)ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย)
คู่ที่ 11หญิงคู่Anastasiia AKCHURINA / Olga MOROZOVA (รัสเซีย)2-0 (21-19,21-19)ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย)
คู่ที่ 12คู่ผสมGOH Soon Huat / LAI Shevon Jemie (มาเลเซีย)2-0 (21-12,21-15)Ronan LABAR / Anne TRAN (ฝรั่งเศส)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1ชายเดี่ยวShesar Hiren RHUSTAVITO (อินโดนีเซีย)2-0 (21-13,21-13)โฆษิต เพชรประดับ (ไทย)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวปูซาร์ลา เวนกาตา สินธุ [พี.วี. สินธุ] (อินเดีย)2-0 (21-17,21-13)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)
คู่ที่ 3คู่ผสมTANG Chun Man / TSE Ying Suet (ฮ่องกง)2-0 (21-13,21-6)นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / ชาสินี โกรีภาพ (ไทย)
คู่ที่ 4คู่ผสมSatwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)2-0 (23-21,21-18)Niclas NOHR / Amalie MAGELUND (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 5หญิงคู่Alexandra BØJE / Mette POULSEN (เดนมาร์ก)2-0 (22-20,21-18)Yujia JIN / WONG Jia Ying Crystal (สิงคโปร์)
คู่ที่ 6ชายเดี่ยวSameer VERMA (อินเดีย)2-1 (18-21,27-25,21-19)LEE Zii Jia (มาเลเซีย)
คู่ที่ 7ชายคู่Leo Rolly CARNANDO / Daniel MARTHIN (อินโดนีเซีย)2-1 (17-21,21-15,21-19)Kim ASTRUP / Anders Skaarup RASMUSSEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวSUNG Ji Hyun (เกาหลีใต้)2-0 (21-9,21-14)Soniia CHEAH (มาเลเซีย)
คู่ที่ 9หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-0 (21-10,21-6)เบญญาภา เอี่ยมสอาด / นันทกานต์ เอี่ยมสอาด (ไทย)
คู่ที่ 10ชายคู่ONG Yew Sin / TEO Ee Yi (มาเลเซีย)2-1 (19-21,21-13,21-19)นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / ตนุภัทร วิริยางกูร (ไทย)
คู่ที่ 11ชายคู่Satwiksairaj RANKIREDDY / Chirag SHETTY (อินเดีย)2-0 (22-20,28-26)ATTRI Manu / REDDY B. Sumeeth (อินเดีย)
คู่ที่ 12หญิงเดี่ยวMichelle LI (แคนาดา)2-1 (21-16,16-21,21-19)CHEUNG Ngan Yi (ฮ่องกง)
คู่ที่ 13คู่ผสมAdnan MAULANA / Mychelle Crhystine BANDASO (อินโดนีเซีย)2-1 (8-21,21-12,21-11)Eloi ADAM / Margot LAMBERT (ฝรั่งเศส)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)

ลำดับ

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมKO Sung Hyun / EOM Hye Won (เกาหลีใต้)2-0 (21-15,21-12)วงศธร ทองคำ / ธนพิม กวีนันทวงศ์ (ไทย)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวGregoria Mariska TUNJUNG (อินโดนีเซีย)2-0 (21-9,21-8)ศิรดา รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ (ไทย)
คู่ที่ 3ชายคู่สุภัค จอมเกาะ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)2-1 (13-21,21-13,21-17)GOH Sze Fei / Nur IZZUDDIN (มาเลเซีย)
คู่ที่ 11ชายคู่Mathias CHRISTIANSEN / Niclas NOHR (เดนมาร์ก)21-9,11-8 Retiredบดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย)

 

 

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

>> อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่น

>> สุดยอด!! 'บาส-ปอป้อ' โค่นคู่อินโดฯ ผงาดแชมป์คู่ผสม แบดโยเน็กซ์ ไทยแลนด์ (ชมคลิปไฮไลท์)

 

ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ >> คลิกที่นี่

เก็งไม่มีพลาด! ฟันธงคู่ไหนเด็ด! เจาะลึกก่อนเกมพรีเมียร์ลีก สมัครทาง SMS พิมพ์ R1 ส่งมาที่ 4238066 หรือคลิกที่แบนเนอร์ด้านล่างนี้ ใช้ฟรี 7 วัน!!!!

ยอดนิยมในตอนนี้