อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่น

อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่น
EkkEReport
17 ม.ค. 64
24.9K
1

ศึกดวลลูกขนไก่ รายการ โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่น จะทำการแข่งขันกัน ระหว่างวันที่ 12-17 มกราคมนี้ โดยแฟนๆ แบดมินตัน สามารถรับชมเกมแบบสดๆ ทางหน้าจอได้ที่ TrueVisions และ True4U รวมถึงทางออนไลน์ ผ่านเว็บและแอป TrueID


นักแบดมินตันระดับโลก พร้อมแล้วที่จะลงประชันฝีมือ ในศึกเวิลด์ทัวร์ 3 รายการใหญ่ ครั้งประวัติศาสตร์ที่ อิมแพค อารีน่า เมืองทองธานี ประเดิมด้วยรายการ "โยเน็กซ์ ไทยแลนด์ โอเพ่น" (YONEX Thailand Open) เวิลด์ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 ชิงเงินรางวัล 1 ล้านเหรียญสหรัฐ ซึ่งจะชิงชัยกัน ระหว่างวันที่ 12-17 มกราคมนี้

• อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น

ทั้งนี้ ผู้เล่นไทยตั้งเป้าทำผลงานให้ดีที่สุด พร้อมเชิญชวนแฟนกีฬาร่วมเชียร์นักแบดมินตันไทย ผ่านการถ่ายทอดสดทางทรูวิชั่นส์ทุกแพลตฟอร์ม โดย TrueVisions พร้อมด้วย TrueID จะถ่ายทอดสดผ่านทางช่อง True Sports HD3, True Sports 7 (คอร์ทที่ 1) และ True Sports HD2 (คอร์ทที่ 2) และรับชมผ่านทางช่อง True4U ได้ทุกวัน ตามเวลาถ่ายทอดสด

นอกจากนั้นในช่องทางออนไลน์ ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U จะทำการ LIVE! เกมการแข่งขันทุกคู่ ที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง (เฉพาะในคอร์ทที่ 1 และ 2) อีกด้วย

พร้อมกันนี้ แฟนแบดมินตัน สามารถอัพเดทความเคลื่อนไหวทุกแมตช์ เกาะติดทุกการแข่งขันได้ทาง TNN 16 และ TrueID

ผลการแข่งขันของนักกีฬาไทยในรอบชิงชนะเลิศ (17 มกราคม 2564)

• คู่ที่ 1 : คู่ผสม : เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) ชนะ ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ อ๊อกตาเวียนติ (อินโดนีเซีย) 2-1 (21-3,20-22,21-18)

• คู่ที่ 3 : หญิงคู่ : เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) ชนะ จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) 2-0 (21-15,21-12)

 

โปรแกรมและผลการแข่งขัน

• วันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2564

• วันเสาร์ที่ 16 มกราคม 2564

• วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2564

• วันพฤหัสบดีที่ 14 มกราคม 2564

• วันพุธที่ 13 มกราคม 2564

วันอังคารที่ 12 มกราคม 2564

• ตารางการถ่ายทอดสด

วันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2564

รอบชิงชนะเลิศ

เริ่ม 12.00 - 17.00 น. ถ่ายทอดสด ครบทั้ง 5 คู่ ทางช่อง True Sports HD3 และ True Sports 7

และเวลา 14.30 - 17.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True4U

** ทุกเกมที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง LIVE! ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U **

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (21-3,20-22,21-18)ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ อ๊อกตาเวียนติ (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 2ชายคู่หลี่ หยาง / หวัง ซื่อหลิน (ไต้หวัน)2-1 (21-16,21-23,21-19)โก๊ะ วีเชม / ตัน วีเคือง (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3หญิงคู่เกรย์เซีย โพลลี่ / อาพริยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย)2-0 (21-15,21-12)จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-9,21-16)ไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)
คู่ที่ 5ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-14,21-14)อึ้ง กาลอง อังกุส (ฮ่องกง)

 

วันเสาร์ที่ 16 มกราคม 2564

รอบรองชนะเลิศ (4 คนสุดท้าย)

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (17-21,21-17,22-20)SEO Seung Jae / CHAE Yujung (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 2คู่ผสมPraveen JORDAN / Melati Daeva OKTAVIANTI (อินโดนีเซีย)2-0 (21-16,23-21)Thom GICQUEL / Delphine DELRUE (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 3ชายคู่GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)2-0 (21-19,21-10)Leo Rolly CARNANDO / Daniel MARTHIN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 4หญิงคู่Greysia POLII / Apriyani RAHAYU (อินโดนีเซีย)2-1 (15-21,21-15,21-16)LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 5หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-18,21-16)อัน เซยอง (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 6ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-1 (15-21,21-14,21-14)CHOI Solgyu / SEO Seung Jae (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 7หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-1 (21-17,17-21,22-20)KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (21-8,23-21)มีอา บลิชเฟลด์ท (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 9ชายเดี่ยวNG Ka Long Angus (ฮ่องกง)2-1 (17-21,21-18,21-15)CHOU Tien Chen (ไต้หวัน)
คู่ที่ 10ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-1 (21-19,13-21,21-13)แอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)

 

วันศุกร์ที่ 15 มกราคม 2564

รอบก่อนรองชนะเลิศ (8 คนสุดท้าย)

คอร์ทที่ 1

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-18,21-17)ชาง เป็งสุน / โก๊ะ หลิวยิง (มาเลเซีย)
คู่ที่ 2ชายเดี่ยวCHOU Tien Chen (ไต้หวัน)2-0 (21-17,21-15)LEE Zii Jia (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3คู่ผสมSEO Seung Jae / CHAE Yujung (เกาหลีใต้)2-1 (21-16,15-21,21-4)CHANG Tak Ching / NG Wing Yung (ฮ่องกง)
คู่ที่ 4หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-8,21-11)Chloe BIRCH / Lauren SMITH (อังกฤษ)
คู่ที่ 5ชายคู่Leo Rolly CARNANDO / Daniel MARTHIN (อินโดนีเซีย)2-1 (12-21,21-14,21-15)Marcus ELLIS / Chris LANGRIDGE (อังกฤษ)
คู่ที่ 6ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (23-21,21-15)ONG Yew Sin / TEO Ee Yi (มาเลเซีย)
คู่ที่ 7หญิงเดี่ยวTAI Tzu Ying (ไต้หวัน)2-0 (21-11,21-13)Michelle LI (แคนาดา)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (22-20,21-12)รัชนก อินทนนท์ (ไทย)
คู่ที่ 9ชายเดี่ยวViktor AXELSEN (เดนมาร์ก)2-0 (21-14,21-5)Jonatan CHRISTIE (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 10หญิงเดี่ยวมีอา บลิชเฟลด์ท (เดนมาร์ก)2-0 (21-13,21-18)บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมPraveen JORDAN / Melati Daeva OKTAVIANTI (อินโดนีเซีย)2-0 (21-19,22-20)Mathias CHRISTIANSEN / Alexandra BØJE (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 2ชายเดี่ยวNG Ka Long Angus (ฮ่องกง)2-0 (21-17,21-12)LEE Cheuk Yiu (ฮ่องกง)
คู่ที่ 3คู่ผสมThom GICQUEL / Delphine DELRUE (ฝรั่งเศส)2-0 (21-19,21-18)Mark LAMSFUSS / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)
คู่ที่ 4ชายคู่GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)2-0 (21-16,21-19)GOH Sze Fei / Nur IZZUDDIN (มาเลเซีย)
คู่ที่ 5หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-10,21-17)ลักษิกา กัลละหะ / อทิตยา โปวานนท์ (ไทย)
คู่ที่ 6ชายเดี่ยวแอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)2-1 (21-14,19-21,21-5)ราสมุส เกมเก้ (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 7หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-1 (21-15,19-21,21-15)CHANG Ye Na / KIM Hye Rin (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 8ชายคู่CHOI Solgyu / SEO Seung Jae (เกาหลีใต้)2-0 (21-16,21-19)Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 9หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-16,21-16)ศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)
คู่ที่ 10หญิงคู่Greysia POLII / Apriyani RAHAYU (อินโดนีเซีย)2-0 (21-15,21-12)Pearly TAN / THINAAH Muralitharan (มาเลเซีย)

 

วันพฤหัสบดีที่ 14 มกราคม 2564

รอบ 16 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมMathias CHRISTIANSEN / Alexandra BØJE (เดนมาร์ก)2-0 (21-18,21-18)Marcus ELLIS / Lauren SMITH (อังกฤษ)
คู่ที่ 2ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (21-14,21-18)สุภัค จอมเกาะ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)
คู่ที่ 3หญิงเดี่ยวMichelle LI (แคนาดา)2-0 (21-17,21-17)SUNG Ji Hyun (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 4ชายเดี่ยวแอนโทนี่ ซินนิซุกะ กินติ้ง (อินโดนีเซีย)2-0 (21-16,21-19)กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)
คู่ที่ 5หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-9,21-13)Emilie LEFEL / Anne TRAN (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 6ชายคู่GOH V Shem / TAN Wee Kiong (มาเลเซีย)2-0 (21-11,21-19)Ben LANE / Sean VENDY (อังกฤษ)
คู่ที่ 7ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-13,21-17)กันตภณ หวังเจริญ (ไทย)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวคาโรลิน่า มาริน (สเปน)2-0 (21-8,21-12)พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)
คู่ที่ 9หญิงคู่Greysia POLII / Apriyani RAHAYU (อินโดนีเซีย)2-0 (21-18,21-13)พุธิตา สุภจิรกุล / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)
คู่ที่ 10คู่ผสมMark LAMSFUSS / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)WalkoverTANG Chun Man / TSE Ying Suet (ฮ่องกง)
คู่ที่ 11หญิงคู่Pearly TAN / THINAAH Muralitharan (มาเลเซีย)2-0 (22-20,21-14)Alexandra BØJE / Mette POULSEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 12หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-11,21-15)หลี่ วอนนี่ (เยอรมนี)
คู่ที่ 13คู่ผสมCHANG Tak Ching / NG Wing Yung (ฮ่องกง)2-0 (21-12,21-17)Satwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1ชายคู่Mohammad AHSAN / Hendra SETIAWAN (อินโดนีเซีย)2-0 (21-19,21-17)Satwiksairaj RANKIREDDY / Chirag SHETTY (อินเดีย)
คู่ที่ 2คู่ผสมCHAN Peng Soon / GOH Liu Ying (มาเลเซีย)2-0 (21-18,21-13)Robin TABELING / Selena PIEK (เนเธอร์แลนด์)
คู่ที่ 3คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-1 (20-22,21-18,21-12)GOH Soon Huat / LAI Shevon Jemie (มาเลเซีย)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวTAI Tzu Ying (ไต้หวัน)2-0 (21-16,21-10)KIM Ga Eun (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 5ชายเดี่ยวราสมุส เกมเก้ (เดนมาร์ก)2-0 (22-20,21-8)โฆษิต เพชรประดับ (ไทย)
คู่ที่ 6หญิงคู่LEE So Hee / SHIN Seung Chan (เกาหลีใต้)2-0 (21-14,21-14)Vivian HOO / YAP Cheng Wen (มาเลเซีย)
คู่ที่ 7ชายเดี่ยวNG Ka Long Angus (ฮ่องกง)2-1 (21-15,15-21,22-20)WANG Tzu Wei (ไต้หวัน)
คู่ที่ 8หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-1 (21-23,21-14,21-16)ไซน่า เนห์วาล (อินเดีย)
คู่ที่ 9ชายคู๋GOH Sze Fei / Nur IZZUDDIN (มาเลเซีย)2-0 (21-19,21-10)Mathias CHRISTIANSEN / Niclas NOHR (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 10ชายเดี่ยวCHOU Tien Chen (ไต้หวัน)2-0 (21-16,21-19)Shesar Hiren RHUSTAVITO (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 11ชายเดี่ยวLEE Zii Jia (มาเลเซีย)WalkoverKIDAMBI Srikanth (อินเดีย)
คู่ที่ 12หญิงเดี่ยวอัน เซยอง (เกาหลีใต้)2-0 (21-8,21-7)ศิรดา รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ (ไทย)
คู่ที่ 13หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-13,21-17)ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยแข่งขัน)

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 2ชายคู่CHOI Solgyu / SEO Seung Jae (เกาหลีใต้)2-0 (21-9,21-12)วีรภัทร ภาคจรุง / วงศธร ทองคำ (ไทย)
คู่ที่ 6หญิงเดี่ยวศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)2-0 (21-16,21-8)อีฟเกนีย่า โคเซทสกาย่า (รัสเซีย)
คู่ที่ 8คู่ผสมPraveen JORDAN / Melati Daeva OKTAVIANTI (อินโดนีเซีย)2-0 (21-14,22-20)สุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)

 

วันพุธที่ 13 มกราคม 2564

รอบ 32 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1หญิงคู่พุธิตา สุภจิรกุล / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย)2-0 (21-11,21-9)Setyana MAPASA / Gronya SOMERVILLE (ออสเตรเลีย)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวAN Se Young (เกาหลีใต้)2-0 (21-15,21-12)Soniia CHEAH (มาเลเซีย)
คู่ที่ 3ชายคู่ONG Yew Sin / TEO Ee Yi (มาเลเซีย)2-1 (13-21,21-8,24-22)M.R. ARJUN / Dhruv KAPILA (อินเดีย)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวCarolina MARIN (สเปน)2-0 (21-10,21-12)QI Xuefei (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 5คู่ผสมMathias CHRISTIANSEN / Alexandra BØJE (เดนมาร์ก)2-0 (21-14,21-12)นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / ชาสินี โกรีภาพ (ไทย)
คู่ที่ 6คู่ผสมThom GICQUEL / Delphine DELRUE (ฝรั่งเศส)2-0 (21-15,21-10)Mikkel MIKKELSEN / Rikke SØBY (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 7หญิงเดี่ยวพรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (ไทย)2-0 (22-20,21-13)Neslihan YIGIT (ตุรกี)
คู่ที่ 8ชายคู่LEE Yang / WANG Chi-Lin (ไต้หวัน)2-0 (21-13,21-18)Kim ASTRUP / Anders Skaarup RASMUSSEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 9ชายเดี่ยวLIEW Daren (มาเลเซีย)2-0 (21-12,21-18)Anders ANTONSEN (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 10หญิงเดี่ยวรัชนก อินทนนท์ (ไทย)2-0 (21-15,21-15)เหยา เจีย หมิน (จีน)
คู่ที่ 11ชายเดี่ยวWANG Tzu Wei (ไต้หวัน)2-1 (21-12,14-21,21-16)Brice LEVERDEZ (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 12หญิงคู่CHOW Mei Kuan / LEE Meng Yean (มาเลเซีย)2-0 (21-15,21-18)Vimala HERIAU / Margot LAMBERT (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 13ชายคู่วีรภัทร ภาคจรุง / วงศธร ทองคำ (ไทย)2-0 (21-19,21-14)ATTRI Manu / REDDY B. Sumeeth (อินเดีย)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1หญิงเดี่ยวศุภนิดา เกตุทอง (ไทย)2-0 (21-14,21-16)Ruselli HARTAWAN (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 2หญิงคู่Greysia POLII / Apriyani RAHAYU (อินโดนีเซีย)2-0 (21-12,21-11)Rachel HONDERICH / Kristen TSAI (แคนาดา)
คู่ที่ 3ชายคู่Satwiksairaj RANKIREDDY / Chirag SHETTY (อินเดีย)2-1 (19-21,21-16,21-14)KIM Gi Jung / LEE Yong Dae (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 4คู่ผสมTANG Chun Man / TSE Ying Suet (ฮ่องกง)2-0 (22-20,21-17)REDDY B. Sumeeth / REDDY N. Sikki (อินเดีย)
คู่ที่ 5ชายเดี่ยวLEE Zii Jia (มาเลเซีย)2-1 (13-21,21-14,21-8)PRANNOY H. S. (อินเดีย)
คู่ที่ 6หญิงคู่Vivian HOO / YAP Cheng Wen (มาเลเซีย)2-0 (21-10,21-11)Anastasiia AKCHURINA / Olga MOROZOVA (รัสเซีย)
คู่ที่ 7ชายเดี่ยวNG Ka Long Angus (ฮ่องกง)2-0 (21-15,21-15)Mark CALJOUW (เนเธอร์แลนด์)
คู่ที่ 8ชายคู่สุภัค จอมเกาะ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน (ไทย)2-0 (23-21,21-19)Mark LAMSFUSS / Marvin SEIDEL (เยอรมนี)
คู่ที่ 9ชายเดี่ยวCHOU Tien Chen (ไต้หวัน)2-1 (16-21,21-10,21-14)ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย)
คู่ที่ 10คู่ผสมPraveen JORDAN / Melati Daeva OKTAVIANTI (อินโดนีเซีย)2-0 (21-17,21-16)Niclas NOHR / Amalie MAGELUND (เดนมาร์ก)
คู่ที่ 11ชายเดี่ยวLEE Cheuk Yiu (ฮ่องกง)2-1 (21-13,21-17)Abhinav MANOTA (ออสเตรเลีย)
คู่ที่ 12ชายคู่CHOI Solgyu / SEO Seung Jae (เกาหลีใต้)2-0 (21-17,21-12)Jason Anthony HO-SHUE / Nyl YAKURA (แคนาดา)
คู่ที่ 13คู่ผสมสุภัค จอมเกาะ / ศุภิสรา เพียวสามพราน (ไทย)2-1 (21-18,11-21,21-19)Rinov RIVALDY / Pitha Haningtyas MENTARI (อินโดนีเซีย)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยแข่งขัน)

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวEvgeniya KOSETSKAYA (รัสเซีย)2-0 (21-12,21-9)ณัฐชนันพร รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ (ไทย)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวศิรดา รุ่งพิบูลโสภิษฐ์ (ไทย)WalkoverDoha HANY (อียิปต์)
คู่ที่ 5ชายคู่Phillip CHEW / Ryan CHEW (สหรัฐอเมริกา)2-0 (21-17,21-12)อภิรักษ์ เกตุระหงษ์ / ณัฐชนน ตุลาโมกข์ (ไทย)
คู่ที่ 7หญิงคู่Pearly TAN / THINAAH Muralitharan (มาเลเซีย)2-0 (21-19,21-17)เบญญาภา เอี่ยมสอาด / นันทกานต์ เอี่ยมสอาด (ไทย)

 

วันอังคารที่ 12 มกราคม 2564

รอบ 32 คนสุดท้าย

คอร์ทที่ 1

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1หญิงเดี่ยวบุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย)2-0 (21-16,21-17)ซาบริน่า ฌาเก้ต์ (สวิตเซอร์แลนด์)
คู่ที่ 2คู่ผสมSatwiksairaj RANKIREDDY / Ashwini PONNAPPA (อินเดีย)2-1 (21-11,27-29,21-16)Hafiz FAIZAL / Gloria Emanuelle WIDJAJA (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 3ชายคู่Fajar ALFIAN / Muhammad Rian ARDIANTO (อินโดนีเซีย)2-1 (17-21,21-16,22-20)นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร / ตนุภัทร วิริยางกูร (ไทย)
คู่ที่ 4ชายเดี่ยวAnthony Sinisuka GINTING (อินโดนีเซีย)2-1 (21-15,11-21,21-16)HEO Kwang Hee (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 5หญิงเดี่ยวไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)2-0 (21-18,26-24)เบญญาภา เอี่ยมสอาด (ไทย)
คู่ที่ 6ชายเดี่ยวกันตภณ หวังเจริญ (ไทย)2-0 (21-16,21-10) บี. ไซ ปรานีธ (อินเดีย)
คู่ที่ 7คู่ผสมเดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) 2-1 (18-21,21-16,21-15)HOO Pang Ron / CHEAH Yee See (มาเลเซีย)
คู่ที่ 8ชายเดี่ยววิคเตอร์ แอ็กเซลเซ่น (เดนมาร์ก)2-0 (21-12,21-6)สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ (ไทย)
คู่ที่ 9หญิงคู่KIM So Yeong / KONG Hee Yong (เกาหลีใต้)2-0 (21-16,21-7)Ashwini PONNAPPA / REDDY N. Sikki (อินเดีย)
คู่ที่ 10ชายคู่Marcus ELLIS / Chris LANGRIDGE (อังกฤษ)2-0 (21-13,21-10)บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร (ไทย)
คู่ที่ 11หญิงคู่ลักษิกา กัลละหะ / อทิตยา โปวานนท์ (ไทย)2-1 (12-21,21-15,21-18)Yujia JIN / WONG Jia Ying Crystal (สิงคโปร์)
คู่ที่ 12คู่ผสมSEO Seung Jae / CHAE Yujung (เกาหลีใต้)-Adham Hatem ELGAMAL / Doha HANY (อียิปต์)
คู่ที่ 13คู่ผสมKO Sung Hyun / EOM Hye Won (เกาหลีใต้)2-0 (21-15,26-24)Rodion ALIMOV / Alina DAVLETOVA (รัสเซีย)

 

คอร์ทที่ 2

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 1คู่ผสมCHANG Tak Ching / NG Wing Yung (ฮ่องกง)2-0 (21-8,21-14)Oliver LEYDON-DAVIS / Anona PAK (นิวซีแลนด์)
คู่ที่ 2หญิงเดี่ยวMichelle LI (แคนาดา)2-0 (21-17,24-22)CHEUNG Ngan Yi (ฮ่องกง)
คู่ที่ 3ชายเดี่ยวJonatan CHRISTIE (อินโดนีเซีย)2-1 (13-21,21-10,21-16)LOH Kean Yew (สิงคโปร์)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวSUNG Ji Hyun (เกาหลีใต้)2-1 (15-21,21-15,21-14)Gregoria Mariska TUNJUNG (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 5ชายคู่GOH Sze Fei / Nur IZZUDDIN (มาเลเซีย)2-1 (21-16,19-21,21-11)KO Sung Hyun / SHIN Baek Cheol (เกาหลีใต้)
คู่ที่ 6หญิงเดี่ยวMia BLICHFELDT (เดนมาร์ก)2-1 (16-21,26-24,21-13)PUSARLA V. Sindhu (อินเดีย)
คู่ที่ 7หญิงคู่ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย)2-0 (21-14,25-23)Linda EFLER / Isabel HERTTRICH (เยอรมนี)
คู่ที่ 8คู่ผสมGOH Soon Huat / LAI Shevon Jemie (มาเลเซีย)2-1 (21-16,14-21,21-17)Ronan LABAR / Anne TRAN (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 9ชายคู่Ben LANE / Sean VENDY (อังกฤษ)2-1 (17-21,21-19,21-17)Vladimir IVANOV / Ivan SOZONOV (รัสเซีย)
คู่ที่ 10คู่ผสมCHAN Peng Soon / GOH Liu Ying (มาเลเซีย)2-0 (22-20,21-18)Adnan MAULANA / Mychelle Crhystine BANDASO (อินโดนีเซีย)
คู่ที่ 11หญิงคู่จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย)2-0 (21-16,21-11)ชาสินี โกรีภาพ / เฌอย์นิชา สุดใจประภารัตน์ (ไทย)
คู่ที่ 12คู่ผสมRobin TABELING / Selena PIEK (เนเธอร์แลนด์)2-0 (21-17,21-9)Eloi ADAM / Margot LAMBERT (ฝรั่งเศส)
คู่ที่ 13หญิงคู่Emilie LEFEL / Anne TRAN (ฝรั่งเศส)2-0 (21-17,21-17)Siti Fadia Silva RAMADHANTI / Ribka SUGIARTO (อินโดนีเซีย)

 

คอร์ทที่ 3 (เฉพาะเกมคู่ที่มีนักกีฬาไทยแข่งขัน)

ลำดับการแข่งขัน

ประเภทนักกีฬาผลการแข่งขันนักกีฬา
คู่ที่ 3ชายเดี่ยวกุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย)2-1 (21-12,19-21,21-16)Luís Enrique PEÑALVER (สเปน)
คู่ที่ 4หญิงเดี่ยวKIM Ga Eun (เกาหลีใต้)2-0 (21-19,21-14)พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย)
คู่ที่ 11ชายเดี่ยวโฆษิต เพชรประดับ (ไทย)2-1 (14-21,21-14,21-10)สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไทย)

 

ตารางการถ่ายทอดสด

** ทุกเกมที่มีนักกีฬาไทยลงแข่ง LIVE! ทางช่อง YouTube True4U และ Facebook True4U **

วันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2564

รอบชิงชนะเลิศ

12.00 - 17.00 น. ถ่ายทอดสด ครบทั้ง 5 คู่ ทางช่อง True Sports HD3 และ True Sports 7

14.30 - 17.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง True4U

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

>> อัพเดท! ผลการแข่งขัน โปรแกรม และลิ้งก์ถ่ายทอดสดแบดมินตัน โตโยต้า ไทยแลนด์ โอเพ่น

>> เข้มข้นขั้นสุด!! ส่องมาตรการป้องโควิด ศึกแบดมินตันระดับโลกที่ไทยเป็นเจ้าภาพ ม.ค.นี้

 

ดูสดฟรี!! ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก ทุกสัปดาห์ พร้อมกีฬาชั้นนำระดับโลกแบบจัดเต็ม ต้อง App TrueID เท่านั้น

รวมข้อมูลแก้ไขปัญหาการใช้งาน รับชม หรือโปรโมชันกิจกรรมต่างๆ >> คลิกที่นี่

เก็งไม่มีพลาด! ฟันธงคู่ไหนเด็ด! เจาะลึกก่อนเกมพรีเมียร์ลีก สมัครทาง SMS พิมพ์ R1 ส่งมาที่ 4238066 หรือคลิกที่แบนเนอร์ด้านล่างนี้ ใช้ฟรี 7 วัน!!!!

ยอดนิยมในตอนนี้

ยอดนิยมในตอนนี้